மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

உரப்பிரச்சினைக்கு விரைவில் தீர்வு காணுமாறு ஜனாதிபதி பணிப்பு

- Advertisement -

உரம் வழங்கல் மற்றும் விநியோகம் ஆகிய விடயங்கள் தொடர்பில் விவசாயிகள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளுக்கு உடனடியாக தீர்வு காணுமாறு, ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷ அதிகாரிகளுக்கு பணிப்புரை விடுத்துள்ளார்.

இந்த விடயம் தொடர்பிலான தற்போதைய நிலைமை தொடர்பில் ஆராயும் நோக்கில், ஜனாதிபதி செயலகத்தில் நேற்று இடம்பெற்ற விசேட சந்திப்பின்போதே, ஜனாதிபதி இதனைத் தெரிவித்துள்ளார்.

- Advertisement -

நீண்டகாலமாக காணப்படும் குறித்த பிரச்சினைக்கு நிரந்தரத் தீர்வு காணப்பட வேண்டியது அவசியம் என, ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷ இதன்போது வலியுறுத்தினார்.

அதிக விளைச்சல் கிடைக்கும் என்ற எதிர்பார்ப்பில், விவசாயிகள் ரசாயன உரங்களைப் பயன்படுத்தப் பழகியுள்ளதாகவும், இது மண்ணின் தன்மையை பாரிய அளவில் மாற்றியுள்ளதாகவும் ஜனாதிபதி சுட்டிக்காட்டினார்.

இதன் காரணமாக, இந்த நிலைமையை படிப்படியாக மாற்றி, இயற்கை உரங்களைப் பயன்படுத்த வேண்டியது அவசியம் என அவர் தெரிவித்தார்.

இந்த நிலையில், விவசாய இறக்குமதிகள் கட்டுப்படுத்தப்பட்டுள்ளதன் காரணமாக, மரக்கறி செய்கை மற்றும் விவசாய நடவடிக்கைகள் அதிக அளவில் இடம்பெறுவதால், தற்போது உரப்பிரச்சினை ஏற்பட்டுள்ளதாக, அதிகாரிகள் ஜனாதிபதியிடம் சுட்டிக்காட்டினர்.

இதேவேளை, வட மாகாண விவசாயிகள் தற்போது இயற்கை உரத்தை பயன்படுத்தி வருவதாகவும், இதன் மூலம் சிறந்த தரம் கொண்ட விளைச்சல் கிடைக்கப் பெறுவதாகவும், வட மாகாண ஆளுநர் பி.எஸ்எம். சார்ள்ஸ், ஜனாதிபதியிடம் சுட்டிக்காட்டியுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

ரஷ்யாவுடன் ஐரோப்பிய ஒன்றியம் பேச்சுவார்த்தைகளை முன்னெடுப்பது ஆபத்தானது

ரஷ்யாவுடன் ஐரோப்பிய ஒன்றியம் பேச்சுவார்த்தைகளை முன்னெடுப்பது ஆபத்தானது என யுக்ரேன் எதிர்ப்பு வெளியிட்டுள்ளது. ரஷ்ய ஜனாதிபதியுடன் முறையான பேச்சுவார்த்தைகள் முன்னெடுக்கப்பட வேண்டும் என, ஜேர்மனி மற்றும் பிரான்ஸ் ஆகிய நாடுகள் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தை வலியுறுத்திய...

இரண்டாவது இருபதுக்கு 20 போட்டி இன்று

இலங்கை மற்றும் இங்கிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான இரண்டாவது இருபதுக்கு 20 போட்டி இன்று இடம்பெறவுள்ளது. இந்தப் போட்டி, இலங்கை நேரப்படி இன்றிரவு 11 மணிக்கு ஆரம்பமாகவுள்ளது. இதேவேளை, இந்த இரு அணிகளுக்கும் இடையிலான மூன்று இருபதுக்கு...

யாழ்ப்பாணம் மாவட்டத்துக்கு மேலும் 50 ஆயிரம் கொரோனா தடுப்பூசிகள்

யாழ்ப்பாணம் மாவட்டத்துக்கு மேலும் 50 ஆயிரம் கொரோனா தடுப்பூசிகள் வழங்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. முதலாவது கொரோனா தடுப்பூசி பெற்றுக் கொண்டவர்களுக்காக குறித்த தடுப்பூசிகள் பயன்படுத்தப்படவுள்ளதாக சுகாதார அமைச்சு குறிப்பிட்டுள்ளது. இதற்கமைய, எதிர்வரும் திங்கட்கிழமை முதல் குறித்த தடுப்பூசிகளை...

பிரதேச கற்றல் மத்திய நிலையங்களை ஆரம்பிக்க நடவடிக்கை

கொரோனா தொற்று பரவல் காரணமாக பாதிப்புக்கு உள்ளாகியுள்ள பாடசாலை கற்றல் செயற்பாடுகளை வினைத்திறனான வகையில் முன்னெடுக்கும் நோக்கில் யாழ்ப்பாணம் மாவட்டத்தில் பிரதேச கற்றல் மத்திய நிலையங்களை ஆரம்பிக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது. இதற்கமைய, யாழ்ப்பாணம் மாவட்டத்தில்...

16 அரசியல் கைதிகள் விடுதலை செய்யப்பட்டுள்ளனர்

பயங்கரவாத தடைச்சட்டத்தின் கீழ் கைது செய்யப்பட்டு நீண்டகாலமாக சிறைச்சாலைகளில் தடுத்துவைக்கப்பட்டிருந்த  தமிழ் அரசியல் கைதிகள்  16 பேர் இன்று விடுதலை செய்யப்பட்டு, உறவினர்களிடம் ஒப்படைக்கபட்டுள்ளனர். அனுராதபுர சிறைச்சாலையில் இருந்து 15 பேரும் யாழ்ப்பாண சிறைச்சாலையில்...

Developed by: SEOGlitz