மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

தனியார் பேருந்து சேவைகளை அபிவிருத்தி செய்யுமாறு ஜனாதிபதி வலியுறுத்தல்

- Advertisement -

பொது மக்களுக்கு தரமான சேவையை வழங்கும் வகையில் தனியார் பேருந்து சேவைகளை முறையாக அபிவிருத்தி செய்வது குறித்து ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷ  கவனம் செலுத்தியுள்ளார்.

இதன்படி பேருந்து நேர அட்டவணையில் காணப்படும் நீண்டகால பிரச்சினைகள் குறித்து விரிவாக ஆராயுமாறு தேசிய போகுவரத்து ஆணையகம்,  மாகாண பயணிகள் போக்குவரத்து ஆணையகம் மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சு ஆகியவற்றுக்கு ஜனாதிபதி அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

- Advertisement -

தனியார் பேருந்து உரிமையாளர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகள் குறித்து இன்று பிற்பகல் ஜனாதிபதி செயலகத்தில் கலந்துரையாடலொன்று இடம்பெற்றுள்ளது.

இந்தக் கலந்துரையாடலின் போதே இந்த விடயம் குறித்து கவனம் செலுத்தப்பட்டதாக ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இதேவேளை, தினமும் இடம்பெறும் வீதி விபத்துகளில் குறைந்தளவு 7 உயிரிழப்புகள் ஏற்படுவதாகவும் இவற்றில் பல விபத்துகளுக்கு தனியார் பேருந்துகளே காரணம் எனவும்  பொலிஸார் தெரிவித்துள்ளதாக ஜனாதிபதி சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

இந்த நிலையில் விபத்து தொடர்பாக அவதானம் செலுத்தி விபத்துகளை குறைப்பதற்கு நடவடிக்கை எடுக்குமாறும் ஜனாதிபதி அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

இதேவேளை, தனியார் பாடசாலை பேருந்துகள் வேறு வர்ணத்தில் இருக்க வேண்டியதன் முக்கியத்துவத்தையும் இதன்போது  வலியுறுத்தியுள்ளார்.

அத்துடன், கொரோனா வைரஸ் பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான சுகாதாரத்துறையினரின் பரிந்துரைகளை பின்பற்ற வேண்டுமெனவும் ஜனாதிபதி கூறியுள்ளார்.

இதேவேளை, ஊரடங்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டிருந்த காலப்பகுதியில் பேருந்துகள் போக்குவரத்து சேவையில் ஈடுபடுத்தப்படாமையினால் ஏற்பட்ட குறைபாடுகளை சரி செய்வதற்காக 3 இலட்சம் ரூபா கடன் வழங்குவது குறித்தும் இதன்போது விவாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், தொலைதூர பேருந்துகள் ஓய்வுக்காக நிறுத்தப்படும் உணவகங்களின் தூய்மை குறித்தும் கனவம் செலுத்தப்பட வேண்டுமென ஜனாதிபதி  வலியுறுத்தியுள்ளார்.

அதேபோன்று, பயணிகளின் வசதிகளுக்கு முன்னுரிமை வழங்கி உயர்தர பேருந்துகளை சேவையில் இணைத்துக்கொள்வதற்கும் இதன்போது தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

கொரோனா தொற்றுக்கு உள்ளானவர்களின் எண்ணிக்கை மேலும் அதிகரிப்பு!

நாட்டில் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்கு உள்ளானவர்களின் எண்ணிக்கை 3 ஆயிரத்து 329 ஆக அதிகரித்துள்ளது. கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளான மேலும்   ஐவர்  அடையாளம் காணப்பட்ட நிலையிலே இந்த அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளதாக சுகாதார அமைச்சின்...

எஸ்.பி.பாலசுப்பிரமணியத்தின் உடல் நிலை குறித்து சற்று முன் வெளியான அதிர்ச்சித் தகவல்!

தமிழ் சினிமாவின் பிரபல பாடகரான எஸ்.பி.பாலசுப்பிரமணித்தின் உடல்நிலை குறித்து வைத்தியசாலை நிர்வாகம் அறிக்கை ஒன்றினை வெளியிட்டுள்ளது. இன்று மாலை வைத்தியசாலை வெளியிட்ட அறிக்கையில், எஸ்.பி.பாலசுப்பிரமணியம் உடல் நிலையில் சற்றுப் பின்னடைவு ஏற்பட்டு உள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும்,...

தீவிபத்துக்குள்ளான கப்பல் தொடர்பான மற்றுமொரு அறிக்கை சமர்ப்பிப்பு!

கிழக்கு கடற்பரப்பில் MT NEW DIAMOND கப்பல் தீவிபத்துக்குள்ளான கப்பல் தொடர்பான கடல்சார் பாதுகாப்பு அதிகார சபையின் அறிக்கை சட்ட மா அதிபரிடம் கையளிக்கப்பட்டுள்ளது. கடல்சார் பாதுகாப்பு அதிகார சபையினால் நியமிக்கப்பட்ட நிபுணர்கள் குழாமின்...

கினிகத்தேன – கொழும்பு பிரதான வீதியூடான போக்குவரத்து வழமைக்குத் திரும்பியது!

கினிகத்தேன – கொழும்பு பிரதான வீதியின் போக்குவரத்து தற்போது சீரமைக்கப்பட்டுள்ளதாக பொலிஸார் குறிப்பிட்டுள்ளனர். ரம்பதெனிய பகுதியில் சரிந்துவிழுந்த பாரிய கற்பாறை அகற்றப்பட்டுள்ளதையடுத்து  இன்று மாலை முதல் அவ்வீதி ஊடான போக்குவரத்து நடவடிக்கைகள் வழமைக்கு திரும்பியிருந்தன. கினிகத்தேன...

பொதுமயானத்தில் தீவிபத்து : ஏழு  பேர் படுகாயம்!

கொழும்பு கொட்டிகஹாவத்தை பொதுமயான தகனசாலையில் எரிவாயு வெடித்ததில் ஏழு  பேர் காயமடைந்துள்ளனர். காயமடைந்தவர்கள் பலத்த எரிகாயங்களுக்கு உள்ளான நிலையில் கொழும்பு தேசிய வைத்தியசாலையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர். சடலம் ஒன்றை தகனம் செய்யும் போதே இந்த வெடிப்பு சம்பவம்...

Developed by: SEOGlitz