மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

தனியார் பேருந்து சேவைகளை அபிவிருத்தி செய்யுமாறு ஜனாதிபதி வலியுறுத்தல்

- Advertisement -

பொது மக்களுக்கு தரமான சேவையை வழங்கும் வகையில் தனியார் பேருந்து சேவைகளை முறையாக அபிவிருத்தி செய்வது குறித்து ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷ  கவனம் செலுத்தியுள்ளார்.

இதன்படி பேருந்து நேர அட்டவணையில் காணப்படும் நீண்டகால பிரச்சினைகள் குறித்து விரிவாக ஆராயுமாறு தேசிய போகுவரத்து ஆணையகம்,  மாகாண பயணிகள் போக்குவரத்து ஆணையகம் மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சு ஆகியவற்றுக்கு ஜனாதிபதி அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

- Advertisement -

தனியார் பேருந்து உரிமையாளர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகள் குறித்து இன்று பிற்பகல் ஜனாதிபதி செயலகத்தில் கலந்துரையாடலொன்று இடம்பெற்றுள்ளது.

இந்தக் கலந்துரையாடலின் போதே இந்த விடயம் குறித்து கவனம் செலுத்தப்பட்டதாக ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இதேவேளை, தினமும் இடம்பெறும் வீதி விபத்துகளில் குறைந்தளவு 7 உயிரிழப்புகள் ஏற்படுவதாகவும் இவற்றில் பல விபத்துகளுக்கு தனியார் பேருந்துகளே காரணம் எனவும்  பொலிஸார் தெரிவித்துள்ளதாக ஜனாதிபதி சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

இந்த நிலையில் விபத்து தொடர்பாக அவதானம் செலுத்தி விபத்துகளை குறைப்பதற்கு நடவடிக்கை எடுக்குமாறும் ஜனாதிபதி அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

இதேவேளை, தனியார் பாடசாலை பேருந்துகள் வேறு வர்ணத்தில் இருக்க வேண்டியதன் முக்கியத்துவத்தையும் இதன்போது  வலியுறுத்தியுள்ளார்.

அத்துடன், கொரோனா வைரஸ் பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான சுகாதாரத்துறையினரின் பரிந்துரைகளை பின்பற்ற வேண்டுமெனவும் ஜனாதிபதி கூறியுள்ளார்.

இதேவேளை, ஊரடங்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டிருந்த காலப்பகுதியில் பேருந்துகள் போக்குவரத்து சேவையில் ஈடுபடுத்தப்படாமையினால் ஏற்பட்ட குறைபாடுகளை சரி செய்வதற்காக 3 இலட்சம் ரூபா கடன் வழங்குவது குறித்தும் இதன்போது விவாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், தொலைதூர பேருந்துகள் ஓய்வுக்காக நிறுத்தப்படும் உணவகங்களின் தூய்மை குறித்தும் கனவம் செலுத்தப்பட வேண்டுமென ஜனாதிபதி  வலியுறுத்தியுள்ளார்.

அதேபோன்று, பயணிகளின் வசதிகளுக்கு முன்னுரிமை வழங்கி உயர்தர பேருந்துகளை சேவையில் இணைத்துக்கொள்வதற்கும் இதன்போது தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

கொரோனாவினால் உயிரிழப்பவர்களின் எண்ணிக்கை 507 ஆக உயர்வு..!

நாட்டில் கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான நிலையில் மேலும் 5 பேர் உயிரிழந்துள்ளதாக சுகாதார அமைச்சின் தொற்று நோய் தடுப்பு பிரிவு தெரிவித்துள்ளது. இதன்படி, நாட்டில் கொரேனா தொற்றுக்குள்ளானோரின் மொத்த எண்ணிக்கை 507 உயர்வடைந்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

யெமனில் புலம்பெயர்ந்தவர்கள் தங்கவைக்கப்பட்டுள்ள நிலையத்தில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் பலர் உயிரிழந்துள்ளதாக தகவல்!

யேமனின் தலநகர் Sanaa பகுதியில் புலம்பெயர்ந்தவர்கள் தங்கவைக்கப்பட்டுள்ள நிலையத்தில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில்  பலர் உயிரிழந்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இதன்படி, குறித்த தீ விபத்தில் எட்டு பேர் உயிரிழந்துள்ளதாக புலம்பெயர்ந்தவர்களுக்கான சர்வதேச அமைப்பு தெரிவித்துள்ள நிலையில், ...

மண்ணெண்ணெய் மானியத்தை எவ்வித முறைகேடுகளும் இன்றி வழங்குமாறு பிரதமர் அறிவுறுத்தல்!

மண்ணெண்ணெய் மானியத்தை எவ்வித முறைகேடுகளும் இன்றி பயனாளிகளுக்கு பெற்றுக் கொடுக்குமாறு பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்‌ஷ அறிவுறுத்தியுள்ளார். கச்சா எண்ணெய்க்கான துறைமுக மற்றும் விமான நிலைய மேம்பாட்டு வரியை திருத்துவதற்காக நியமிக்கப்பட்ட அமைச்சரவை துணைக்குழுவின் கலந்துரையாடல்...

காணி உறுதிப்பத்திரங்களை வழங்கும் நிகழ்வு ஜனாதிபதியினால் இன்று முன்னெடுப்பு!

சொந்தக் காணிகள் அற்ற மக்களுக்கு காணி உறுதிப்பத்திரங்களை வழங்கும் நிகழ்வு ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஸ தலைமையில் இன்று இடம்பெற்றது. இந்த நிகழ்வு ஜனாதிபதி செயலகத்தில் இன்று இடம்பெற்றதாக ஜனாதிபதி ஊடகப் பிரிவு குறிப்பிட்டடது. அரசாங்கத்தின் சுபீட்சமான...

உயிர்த்த ஞாயிறு விசாரணை அறிக்கையின் பாகங்களை, அரசாங்கம் மறைக்க முற்படுவதாக எதிர்க்கட்சி குற்றச்சாட்டு

உயிர்த்த ஞாயிறு தாக்குதல் தொடர்பான விசாரணை அறிக்கையின் 22 பாகங்களை, அரசாங்கம் மறைக்க முற்படுவதாக நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மயந்த திஸாநாயக்க தெரிவிக்கின்றார். எதிர்க் கட்சி அலுவலகத்தில் இன்று இடம்பெற்ற ஊடக சந்திப்பொன்றின் போதே, அவர்...

Developed by: SEOGlitz