மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

தனியார் பேருந்து சேவைகளை அபிவிருத்தி செய்யுமாறு ஜனாதிபதி வலியுறுத்தல்

- Advertisement -

பொது மக்களுக்கு தரமான சேவையை வழங்கும் வகையில் தனியார் பேருந்து சேவைகளை முறையாக அபிவிருத்தி செய்வது குறித்து ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷ  கவனம் செலுத்தியுள்ளார்.

இதன்படி பேருந்து நேர அட்டவணையில் காணப்படும் நீண்டகால பிரச்சினைகள் குறித்து விரிவாக ஆராயுமாறு தேசிய போகுவரத்து ஆணையகம்,  மாகாண பயணிகள் போக்குவரத்து ஆணையகம் மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சு ஆகியவற்றுக்கு ஜனாதிபதி அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

- Advertisement -

தனியார் பேருந்து உரிமையாளர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகள் குறித்து இன்று பிற்பகல் ஜனாதிபதி செயலகத்தில் கலந்துரையாடலொன்று இடம்பெற்றுள்ளது.

இந்தக் கலந்துரையாடலின் போதே இந்த விடயம் குறித்து கவனம் செலுத்தப்பட்டதாக ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இதேவேளை, தினமும் இடம்பெறும் வீதி விபத்துகளில் குறைந்தளவு 7 உயிரிழப்புகள் ஏற்படுவதாகவும் இவற்றில் பல விபத்துகளுக்கு தனியார் பேருந்துகளே காரணம் எனவும்  பொலிஸார் தெரிவித்துள்ளதாக ஜனாதிபதி சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

இந்த நிலையில் விபத்து தொடர்பாக அவதானம் செலுத்தி விபத்துகளை குறைப்பதற்கு நடவடிக்கை எடுக்குமாறும் ஜனாதிபதி அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

இதேவேளை, தனியார் பாடசாலை பேருந்துகள் வேறு வர்ணத்தில் இருக்க வேண்டியதன் முக்கியத்துவத்தையும் இதன்போது  வலியுறுத்தியுள்ளார்.

அத்துடன், கொரோனா வைரஸ் பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான சுகாதாரத்துறையினரின் பரிந்துரைகளை பின்பற்ற வேண்டுமெனவும் ஜனாதிபதி கூறியுள்ளார்.

இதேவேளை, ஊரடங்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டிருந்த காலப்பகுதியில் பேருந்துகள் போக்குவரத்து சேவையில் ஈடுபடுத்தப்படாமையினால் ஏற்பட்ட குறைபாடுகளை சரி செய்வதற்காக 3 இலட்சம் ரூபா கடன் வழங்குவது குறித்தும் இதன்போது விவாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், தொலைதூர பேருந்துகள் ஓய்வுக்காக நிறுத்தப்படும் உணவகங்களின் தூய்மை குறித்தும் கனவம் செலுத்தப்பட வேண்டுமென ஜனாதிபதி  வலியுறுத்தியுள்ளார்.

அதேபோன்று, பயணிகளின் வசதிகளுக்கு முன்னுரிமை வழங்கி உயர்தர பேருந்துகளை சேவையில் இணைத்துக்கொள்வதற்கும் இதன்போது தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 318 பேர் அடையாளம்!

நாட்டில் கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 318 பேர் அடையாளங் காணப்பட்டுள்ளனர். இராணுவ தளபதி ஷவேந்திர சில்வா இந்த விடயத்தை தெரிவித்துள்ளார். அத்துடன், நாட்டில் கொரோனா தொற்றுக்குள்ளானோரின் மொத்த எண்ணிக்கை 23 ஆயிரத்து 980 ஆக அதிகரித்துள்ளமை...

மஹர சிறைச்சாலை தொடர்பில் விசாரணைகளை முன்னெடுக்க ஒரு குழு நியமனம்!

மஹர சிறைச்சாலையில் ஏற்பட்ட அமைதியின்மை தொடர்பில் விசாரணைகளை முன்னெடுப்பதற்கு ஐவரடங்கிய குழுவொன்று நியமிக்கப்பட்டுள்ளது. நீதி அமைச்சின் செயலாளர் எம். எம். பி. கே மாயாதுன்னே இன்று பிற்பகல் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் இந்த விடயம் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அத்துடன்,...

காணொளி காட்சி மூலம் அமைச்சரவை சந்திப்பு – வரலாற்று நிகழ்வு என ஜனாதிபதி தெரிவிப்பு!

நாட்டின் வரலாற்றில் முதல் தடவையாக அமைச்சரவை சந்திப்பு காணொளி காட்சி மூலமாக முன்னெடுக்கப்பட்டுள்ளது. ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு விடுத்துள்ள ஊடக அறிக்கையில் இந்த விடயம் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இதன்படி, நேற்றைய தினம் அமைச்சரவை சந்திப்பு காணொளி காட்சி மூலமாக...

தம்புள்ளை அணியை திணரடித்த Jaffna Stallions – தொடர் வெற்றி!

முதலாவது லங்கா பிரீமியர் லீக் தொடரின் 5ஆவது போட்டியில் Jaffna Stallions அணி 66 ஓட்டங்களால் வெற்றி பெற்றுள்ளது. இந்த போட்டியில், Jaffna Stallions மற்றும் Dambulla Viiking ஆகிய அணிகள் பலப்பரீட்சை நடத்தியிருந்தன. போட்டியில்...

Tigray பிராந்தியத்தின் மீது தாக்குதலை முன்னெடுத்துள்ள இராணுவப் படையினரை மீளப்பெறுமாறு கோரிக்கை!

எத்தியோப்பியாவின் Tigray பிராந்தியத்தின் மீது தாக்குதலை முன்னெடுத்துள்ள இராணுவப் படையினரை மீளப்பெறுமாறு கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது. Tigray பிராந்தியத்தை தமது கட்டுப்பாட்டில் கொண்டுள்ள TPLF கிளர்ச்சியாளர்களின் தலைவர் Debretsion Gebremichael இந்த கோரிக்கையை முன்வைத்துள்ளார். அத்துடன், Tigray...

Developed by: SEOGlitz