மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

ஜோர்ஜ் ப்ளோய்ட் கொலை சம்பவத்திற்கு எதிர்ப்பு தெரிவிப்பதற்கு அனுமதி வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும்- வாசுதேவ நாணயக்கார

- Advertisement -

உலக நாடுகளே பாரிய தவறென ஏற்றுக்கொண்டுள்ள ஜோர்ஜ் ப்ளோய்ட் கொலை சம்பவத்திற்கு எதிர்ப்பு தெரிவிப்பதற்கு அனுமதி வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டுமென முன்னாள் இராஜாங்க அமைச்சர் வாசுதேவ நாணயக்கார தெரிவித்துள்ளார்.

கொழும்பில் இன்று இடம்பெற்ற ஊடகச்சந்திப்பில் கருத்து தெரிவிக்கும் போதே அவர் இதனைக் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

- Advertisement -

ஜோர்ஜ் ப்ளோய்ட் கொலைசெய்யப்பட்ட சம்பவத்தில் அமெரிக்க பொலிஸார் செயற்ப்பட்ட விதம் குறித்து எதிர்ப்பை வெளிப்படுத்த சந்தர்பம் வழங்கப்படவேண்டும். அனைத்து நாடுகளிலும் இவ்வாறு எதிர்ப்பு நடவடிக்கை முன்னெடுக்கப்படவேண்டும். நிராயுத நபர் ஒருவருக்கு கைகளில் விலங்கு இட்டு கழுத்து நெறித்து கொலை செய்யப்பட்ட சம்பவம் தொடர்பில். உலகத்தில் இதுவரை இடம்பெற்றிறாத ஒரு சம்பவமாக இது காணப்படுகின்றது. ஆகவே இலங்கை அமெரிக்க தூதரகத்திற்கு முன்னதாக இடம்பெற்ற ஆர்ப்பாட்டத்திற்கு அனுமதி வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும். ஏன் இதற்கு நீதிமன்றத்தினால் தடை விதிக்கப்பட்டிருந்தது என தெரியவில்லை. நீதிமன்ற தடைக்காரணமாகவே பொலிஸார் மற்றும் ஆர்ப்பாட்டகாரர்கள் இடையே மோதல் இடம்பெற்றுள்ளது. நீதிமன்றத்தினால் தடையுத்தரவு வழங்கப்பட்டதிலேயே தவறு உள்ளது.”

இதேவேளை, அமெரிக்க தூதரகத்திற்கு முன்னால் இடம்பெற்ற ஆர்ப்பாட்டத்திற்கு தடையுத்தரவை வழங்கியதே பிரச்சினைக்கு மிக முக்கியமான காரணமெனவும் முன்னாள் இராஜாங்க அமைச்சர் வாசுதேவ நாணயக்கார தெரிவித்துள்ளார்.

“சர்வதேச ரீதியில் குற்றச்செயலாக அடையாளப்படுத்தப்பட்டுள்ள இந்த விடயத்திற்கு எதிராக எதிர்ப்பை வெளிப்படுத்த அனைவரும் அனுமதிவழங்கும் போது இலங்கையில் அதற்கு அனுமதி அளிக்காதது தவறானன ஒரு விடயமாகும். ஆனால் சுகாதார விதிமுறைகளுக்கு அமைவாக ஆர்ப்பாட்டத்தை முன்னெடுக்க வேண்டும். போதிய சமூக இடைவெளியை பேணி, முகககவசம் அணிந்து ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுப்படவேண்டும். மக்கள் ஒன்று சேரும் இடங்களில் சுகாதார விதிமுறைகளை கடைபிடிக்குமாறு அறிவுறுத்தி வருகின்றோம். அதனையே ஆர்ப்பாட்ம் இடம்பெற்றபோதும் செய்திருக்க வேண்டும். நீதிமன்ற தடையுத்தரவை நடைமுறைப்படுத்த நடவடிக்கை எடுக்கச்சென்றே பாரிய பிரச்சினை ஏற்பட்டது.   பொலிஸாரின் செயற்பாடு  அவசியமற்ற ஒன்று. மற்றுமொரு பக்கம் நீதி மன்ற உத்தரவை நடைமுறைப்படுத்த வேண்டிய தேவையும் பொலிஸாருக்கு உண்டு. அவ்வாறு செயற்படும் போதும் பிரச்சினை ஏற்படும். மேலும் ஆர்ப்பாட்டங்கள் குறித்து அரசாங்கத்தினால் கொண்டுள்ள கொள்கைதொடர்பில் பார்க்கும் போது அது பிரச்சினையாகவே அமைந்துள்ளது. ஆனால் இதில் பொலிஸார் மீது தவறுள்ளதாக கூறமுடியாது. நீதிமன்ற தடையுத்தரவிலேயே தவறு உள்ளது.”

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

ரஷ்யாவின் கொரோனா தொற்று குறித்த முழு விபரம்!

ரஷ்யாவில் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளான 23 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்டவர்கள் புதிதாக அடையாளங் காணப்பட்டுள்ளனர். இதன்படி ரஷ்யாவில் இன்றைய நாளில் இதுவரையான காலப்பகுதியில் கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான 23ஆயிரத்து 675 பேர் அடையாளங் காணப்பட்டுள்ளனர். மேலும்  507 உயிரிழப்புக்கள்...

தனது தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகருக்கு பொதுமன்னிப்பு வழங்கவுள்ள ட்ரம்ப்!

அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் ட்ரம்ப் தனது தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகருக்கு பொதுமன்னிப்பு வழங்கவுள்ளதாக அமெரிக்க ஊடகங்கள் தகவல் வெளியிட்டுள்ளன. ரஷ்யாவுடனான தொடர்புகள் குறித்து அமெரிக்க புலனாய்வுப் பிரிவிடம் உண்மைக்கு புறம்பான  தகவல்களை வெளியிட்டமை தொடர்பாக...

பெண் உத்தியோகத்தர் மீது தாக்குதல் செய்த பொறியியலாளர் பிணையில் விடுதலை!

விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டிருந்த கம்பஹா – உடுகம்பொல வீதி அபிவிருத்தி அதிகார சபையின் பொறியியலாளர் பிணையில் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளார்.  

48 MP Quad AI கெமெரா, 5000mAh மின்கலம், 4GB RAM + 128GB ROM உடன் Huawei Y7a இலங்கையில்

உலகளாவிய ஸ்மார்ட்போன் நாமமான Huawei, அண்மையில் நடுத்தர வகை ஸ்மார்ட்போன் ஆன Y7a ஐ அறிமுகப்படுத்தியது. சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி அது இலங்கையில் உச்ச அளவில் சமூக வலைத்தளங்களை பயன்படுத்தும் பயனர்கள் மற்றும் மொபைல் விளையாட்டாளர்களுக்கு...

கொரோனா தொற்றிலிருந்து குணமடைந்தோரின் எண்ணிக்கை 15 ஆயிரத்தை கடந்தது…

நாட்டில் கொரோனா தொற்றிலிருந்து மேலும் 485 பேர் குணமடைந்து வீடுகளுக்கு திரும்பியுள்ளனர். இராணுவ தளபதி ஷவேந்திர சில்வா இதனைத் தெரிவித்துள்ளார். அத்துடன், நாட்டில் கொரோனா தொற்றிலிருந்து  குணமடைந்தோரின் மொத்த எண்ணிக்கை 15 ஆயிரத்து 447 ஆக...

Developed by: SEOGlitz