மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

சினிமா துறையினருக்கு வரி விலக்கு

- Advertisement -

சினிமா துறையினரிடம் இருந்து அறவிடப்படும் பொழுபோக்கு வரியை எதிர்வரும் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு இரத்து செய்ய தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளது.

அரசசேவைகள், மாகாண சபை, உள்ளூராட்சி மன்ற அமைச்சின் செயலாளர் ஜே.ஜே ரத்னசரி மற்றும் புத்தசாசன மற்றும் கலாசார அலுவல்கள் அமைச்சின் செயலாளர் கபில குணவர்தன ஆகியோரினால், நேற்றைய தினம் இதற்கான நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளன.

- Advertisement -

கொரோனா அச்சுறுத்தலைக் கருத்திற் கொண்டு, தமக்கு இரண்டு வருட காலத்திற்கு சலுகைகளை வழங்குமாறு, சினிமாத் துறையினரால் அண்மையில் பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஸவிடம் கோரிக்கை முன்வைக்கப்பட்டிருந்தது

இந்த நிலையிலேயே,  2022 ஆம் ஆண்டுவரை, பொழுதுபோக்கு வரியை இரத்து செய்வதற்கு தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், 2023 ஆம் ஆண்டு முதல் சினிமா துறையினரிடம் நூற்றுக்கு 7.5 வீதம் வரி அறவிடுவதற்கும் நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளன.

இதுவரையான காலப்பகுதியில், 5 முதல் 25 வீதம் வரை, உள்ளூராட்சி மன்ற நிறுவனங்களினால் பொழுதுபோக்கு வரி அறவிடப்பட்டு வந்தது.

எனினும், தற்போதைய புதிய தீர்மானத்தின் பிரகாரம், 2023 ஆம் ஆண்டு முதல் நாடு முழுவதும் ஒரே அளவு வரி அறவிடப்படவுள்ளதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

சில அரச நிறுவனங்களுக்கு கோப் குழுவினால் அழைப்பு!

தெங்கு அபிவிருத்தி அதிகாரசபை, தென்னை பயிர்ச்செய்கை சபை மற்றும் இலங்கை தெங்கு ஆராய்ச்சி நிறுவனம் ஆகியன கோப் குழுவிற்கு அழைக்கப்பட்டன. நாடாளுமன்ற தொடர்பாடல் பிரிவு இன்று விடுத்துள்ள அறிக்கையில் இந்த விடயம் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இதேவேளை Zoom...

பிரான்ஸில் மீண்டும் தேசிய முடக்க செயற்பாடுகளை அமுல்..!

கொரோனா வைரஸ் அச்சநிலைமை காரணமாக பிரான்ஸில் மீண்டும் தேசிய முடக்க செயற்பாடுகளை அமுல்படுத்த வேண்டிய தேவை ஏற்பட்டுள்ளதாக எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது. பிரான்ஸின் மருத்துவ ஆலோசகர் குழுவினர்  இதனை அறிவித்துள்ளதாக சர்வதேச ஊடகங்கள் தெரிவிக்கின்றன. பிரான்ஸில் கடந்தவாரம்...

குறைந்த ஓட்டங்களுக்கு விக்கெட்டுக்களை பறிக்கொடுத்தது இலங்கை..!

இலங்கை மற்றும் இங்கிலாந்து அணிகளுக்கு எதிரான இரண்டாவது டெஸ்ட் கிரிக்கெட் தொடரின் நான்காவது நாள் ஆட்டம் இன்று இடம்பெறவுள்ளது. இந்த நிலையில், தமது முதலாவது இன்னிங்ஸிற்காக துடுப்பெடுத்தாடிய இங்கிலாந்து அணி, சகல விக்கெட்டுக்களையும் இழந்து...

பொலிஸ் போதைப் பொருள் தடுப்பு பணியகத்தில் பணிபுரிந்த அதிகாரிகளின் விளக்கமறியல் நீடிப்பு!

பொலிஸ் போதைப் பொருள் தடுப்பு பணியகத்தில் பணிபுரிந்த 13 அதிகாரிகளும் அடுத்த மாதம் 7 ஆம் திகதி வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டனர். கொழும்பு பிரதம நீதவான் லங்கா ஜயரத்ன முன்னிலையில் வழக்கு விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்ளப்பட்ட...

லைபீரிய கப்பலினால் சுற்றாடலுக்கு பாதிப்பு? சமுத்திர சூழல் பாதுகாப்பு அதிகார சபை எச்சரிக்கை!

திருகோணமலை கடற்பரப்பில் விபத்துக்குள்ளான லைபீரிய கப்பலினால்  சுற்றாடலுக்கு பாதிப்பு ஏற்பட்டிருக்குமாயின் குறித்த கப்பல் நிறுவனத்துக்கு எதிராக சட்டநடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என சமுத்திர சூழல் பாதுகாப்பு அதிகார சபை  தெரிவித்துள்ளது. இதேவேளை திருகோணமலை நோக்கி பயணித்த...

Developed by: SEOGlitz