மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

விவசாய புரட்சிக்கு வித்திடும் புதிய திட்டம் – தரிசு நிலங்களை இலக்குவைக்கும் அரசாங்கம்..!

- Advertisement -

பெரும்போகத்துக்காக பசளையை தட்டுப்பாடு இன்றி விநியோகிக்குமாறு ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஸ உரிய அதிகாரிகளுக்கு உத்தரவிட்டுள்ளார்.

அரசாங்கம் எதிர்காலத்தை இலக்காகக் கொண்டு பாரிய விவசாய புரட்சியை ஏற்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளது.

- Advertisement -

இதற்காக நாட்டில் தரிசு நிலங்களாக இருக்ககூடிய பாரிய நிலங்களை உள்வாங்கி பல ஆண்டுகளுக்கு பிறகு நாட்டில் நெல் உள்ளிட்ட பெரும்போக பயிர்களை மீண்டும் பயிரிட திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

இந்த ஆண்டுக்காக இறக்குமதி செய்யப்பட்டுள்ள பசளைகளுக்கான கொடுப்பனவுகள் முறையாக செலுத்தப்பட்டுள்ள நிலையில், பெருந்தோட்ட மற்றும் பெரும்போக விவசாயிகளுக்கு தேவையான பசளைகளை உரிய நேரத்தில் பெற்றுக்கொடுக்க நடவடிக்கை எடுக்குமாறும் ஜனாதிபதி ஆலோசனை வழங்கியுள்ளார்.

பசளை உற்பத்தி மற்று விநியோகம் தொடர்பான அமைச்சுடன், அதன் எதிர்கால திட்டங்கள் குறித்து ஆராயும் விசேட கூட்டத்திலேயே அவர் இத9னக் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இதேவேளை, நாட்டில் விவசாய துறையை அபிவிருத்தி செய்வதற்கு அரசாங்கம் தேவையான நடவடிக்கைகளை முன்னெடுத்துள்ளதாக பொருளாதார மறுசீரமைப்பு மற்றும் வறுமை ஒழிப்புக்கான ஜனாதிபதி விசேட செயலணியின் தலைவர் பெசில் ராஜபக்ஸ தெரிவித்துள்ளார்.

மேலும், பசளை தேவையைகருத்தில் கொண்டு, அவசியமான பசளையை தடையின்றி இறக்குமதி செய்வதற்கு அரச மற்றும் தனியார் துறையினருக்கு முறையான பின்னணி ஏற்படுத்தப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

அத்துடன், இறக்குமதி பசளையில் தொடர்ந்தும் தங்கியிராது, நாட்டிற்கு தேவையான பசளையை தயாரிப்பதற்கும் நடவடிக்கை முன்னெடுக்குமாறு ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஸ வலியுறுத்தியுள்ளார்.

இதற்கு பதிலளித்த பெசில் ராஜபக்ஸ, ஜயவர்தனபுர பல்கலைக்கழகம் உள்ளிட்ட ஆராய்சி நிறுவனங்களின் பரிந்துரைகளின் அடிப்படையில், நாட்டுக்கு பொருத்தமான பசளைகளை எதிர்வரும் இரண்டு ஆண்டுகளுக்குள் விநியோகிக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவித்துள்ளார்

இதேவேளை, நாட்டில் பெரும்போகத்திற்காக பயன்படுத்தப்பட்டும் இராசாயண பசளை பாவனையை இந்த ஆண்டுக்குள் 25 வீதத்தினால் குறைக்குமாறும் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஸ உரிய அதிகாரிகளுக்கு ஆலோசனை வழங்கியுள்ளார்.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

நாடளாவிய ரீதியில் மக்கள் அஞ்சலி – சர்வமத வழிபாடுகள் முன்னெடுப்பு..!

உயிர்த்த ஞாயிறு தாக்குதல் இடம்பெற்று இன்றுடன் இரண்டு வருடங்கள் பூர்த்தியாகின்றன. 2019 ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல் 21 ஆம் திகதி உயிர்த்த ஞாயிறு தின ஆராதனைகள் முன்னெடுக்கப்பட்டிருந்த போது, நாட்டின் பல்வேறு பகுதிகளிலும் அமைந்துள்ள...

உயிர்த்த ஞாயிறு குற்றவாளிகளுக்கு தராதரமின்றி சட்டம் நடைமுறைப்படுத்தப்படும் – நாமல்

உயிர்த்த ஞாயிறு தாக்குதலுடன் தொடர்புடைய குற்றவாளிகளுக்கு தராதரம் பாராது சட்டம் நடைமுறைப்படுத்தப்படும் என நாமல் ராஜபக்ஸ உறுதி கூறியுள்ளார். நாடாளுமன்றத்தில் இன்று உரையாற்றிய போதே அவர் இதனை தெரிவித்தார். நாட்டில் தற்போது உள்ள சட்டங்களுக்கு அமைவாக...

ஆண்டுகள் இரண்டு கடந்தும் நீதிக்காய் இரந்து நிற்கும் மக்கள்!

உயிர்த்த ஞாயிறு தாக்குதல் இடம்பெற்று இன்றுடன் இரண்டு வருடங்கள் பூர்த்தியாகின்றன. 2019 ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல் 21 ஆம் திகதி உயிர்த்த ஞாயிறு தின ஆராதனைகள் முன்னெடுக்கப்பட்டிருந்த போது, நாட்டின் பல்வேறு பகுதிகளிலும் அமைந்துள்ள...

கொச்சிக்கடை புனித அந்தோனியார் தேவாலயத்தை அண்மித்த பகுதிகளில் இரண்டு தினங்களுக்கு விசேட போக்குவரத்து திட்டம் அமுல்

கொழும்பு கொச்சிக்கடை புனித அந்தோனியார் தேவாலயத்தில் இன்று மற்றும் நாளைய தினம் இடம்பெறவுள்ள விசேட வழிபாட்டு நிகழ்வினை முன்னிட்டு குறித்த பகுதியில் போக்குவரத்து மட்டுப்படுத்தப்படவுள்ளது. கொழும்பு கொச்சிக்கடை புனித அந்தோனியார் தேவாலயத்துக்கு அதிக அளவிலான...

உத்தேச மாகாண சபை தேர்தல் முறைமைகளில், மலையகத்திற்கு பாதிப்பு – பிரதமரிடம் செந்தில் விளக்கம்

மாகாண சபைத் தேர்தலை நடத்துவதற்கு யோசனை முன்வைக்கப்பட்டுள்ள இரு வழிமுறைகளுக்கும், மலையக பிரதிகளின் எண்ணிக்கை குறைவடையும் என்பதை தாம் பிரதமரின் கவனத்திற்கு கொண்டு சென்றதாக பெருந்தோட்டங்களுக்கான பிரதமரின் ஒருங்கிணைப்புச் செயலாளர் செந்தில் தொண்டமான் தெரிவித்துள்ளார் அனைத்துக்...

Developed by: SEOGlitz