மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

தேர்தல் திகதி தொடர்பான விசேட அறிவிப்பு!

- Advertisement -

பொதுத் தேர்தலுக்கான திகதி இந்த  வார இறுதிக்குள் அறிவிக்கப்படும் என தேர்தல்கள் ஆணைக்குழுவின் தலைவர் மஹிந்த தேசப்பிரிய தெரிவித்துள்ளார்.

பொதுத் தேர்தல் திகதி குறித்து தேர்தல்கள் திணைக்களத்தில் இன்று பிற்பகல் இடம்பெற்ற ஊடக சந்திப்பிலேயே அவர் இதனைக் குறிப்பிட்டார்

- Advertisement -

மேலும் பொதுத் தேர்தலில் போட்டியிடும் வேட்பாளர்களின் விருப்பு இலக்கங்கள் அடங்கிய வர்த்தமானி அறிவித்தல் நாளை வெளியிடப்படும் எனவும் அவர் மேலும் குறிப்பிட்டார்

அத்துடன், பொதுத் தேர்தலுக்கான பிரச்சாரங்களை மேற்கொள்வது குறித்து சுகாதார தரப்பினரால் வழங்கப்பட்ட வழிகாட்டல்களை, வர்த்தமானியொன்றாக வெளியிடுமாறு, சுகாதார சேவைகள் பணிப்பாளர் அனில் ஜாசிங்கவிடம் வேண்டுகோள் விடுக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், மஹிந்த தேசப்பிரிய தெரிவித்தார்

குறித்த வழிகாட்டல்களை, தேர்தலில் போட்டியிடும் கட்சிகளுக்கு வழங்க எதிர்பார்க்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் கூறியுள்ளார்.

மேலும், சுயாதீன வைத்திய அதிகாரிகள், கட்சி அங்கத்தவர்கள் உள்ளிட்ட தரப்பினருடன் கலந்துரையாடல்கள் சிலவற்றை இந்த வார இறுதிக்குள் மேற்கொள்ள திட்டமிட்டுள்ளதாகவும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

அத்துடன், யாழ்ப்பாணம், முல்லைத்தீவு உள்ளிட்ட நாட்டின் தெரிவு செய்யப்பட்ட மாவட்டங்களில், மாதிரித் தேர்தல்கள் சிலவற்றை முன்னெடுக்க தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் தேர்தல்கள் ஆணைக்குழுவின் தலைவர் மஹிந்த தேசப்பிரிய தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த நிலையில், இந்த முறை பொதுத் தேர்தலை நடாத்த 600 கோடி ரூபா வரை செலவாகலாம் என முன்னர் திட்டமிடப்பட்டிருந்த போதிலும், சுகாதார வழிமுறைகளைப் பின்பற்றி பொதுத் தேர்தலை நடத்தும் போது, அந்த தொகையானது 800 கோடி அல்லது 900 கோடி ரூபா வரை செலவாகலாம் என எதிர்பார்க்கப்படுவதாகவும் அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

இதேவேளை, நாட்டில் ஏற்பட்டுள்ள சுகாதார நிலையமைகளின் அடிப்படையில் தேர்தலை நடத்த 60 முதல் 70 நாட்கள் வரை தேவைப்படும் என தேர்தல்கள் ஆணைக்குழுவின் தலைவர் மஹிந்த தேசப்பிரிய தெரிவித்துள்ளார்.

எனினும், நாட்டில்  இன்றைய தினமே முழுமையாக கொரோனா ஒழிக்கப்பட்டுவிட்டால், ஜூலை மாதம் 20ஆம் திகதி கூட பொதுத் தேர்தலை நடத்த, தேர்தல்கள் திணைக்களம் தயாராக இருப்பதாகவும் மஹிந்த தேசப்பிரிய மேலும் குறிப்பிட்டார்

 

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

கல்கிஸ்ஸையில் போதப்பொருள் வைத்திருந்து குற்றச்சாட்டில் இருவர் கைது!

கல்கிஸ்ஸை – கொத்தலாவலபுர பகுதியில் போதைப்பொருள் வைத்திருந்த குற்றச்சாட்டில் இருவர் கைதுசெய்யப்பட்டுள்ளனர். குறித்த சந்தேக நபர்களிடம் இருந்து ஆயிரம் போதைப்பொருள் வில்லைகள் கைப்பற்றப்பட்டுள்ளதாக பொலிஸார் தெரிவித்துள்ளனர். அத்துடன், குறித்த சந்தேக நபர்கள் இருவரும் 26 வயதுடைய...

இலங்கை வாகன இறக்குமதியாளர்கள் சங்கம் விடுத்துள்ள விசேட கோரிக்கை..!

நாட்டில் வாகன இறக்குமதி தடைப்பட்டுள்ளதன் காரணமாக, நூற்றுக்கு 70 வீதமான வாகன விற்பனை நிலையங்கள் தற்போதைய நிலையில் மூடப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இதனால் பெரும்பாலான விற்பனையாளர்கள் பெரும் பொருளாதார சிக்கலை எதிர்கொண்டுள்ளதாக இலங்கை வாகன இறக்குமதியாளர்கள்...

சைப்ரஸிலிருந்து அழைத்துவரப்பட்டவர்களுக்கு புதிய வகை கொரோனா தொற்று ஏற்பட்டுள்ளதா?

சைப்ரஸ் நாட்டில் இருந்து அழைத்துவரப்பட்ட பணியாளர்களுக்கு புதிய வகை கொரோனா வைரஸ் தொற்று ஏற்பட்டுள்ளதா என்பது குறித்து சந்தேகம் வெளியிடப்பட்டுள்ளது. கடந்த வாரம்  சைப்ரஸ் நாட்டில் இருந்து 45 பணியாளர்கள் நாட்டுக்கு அழைத்துவரப்பட்டுள்ளனர். இந்த நிலையில்,...

வெளிநாடுகளில் நிர்க்கதிக்குள்ளாகியிருந்த 644 பேர் இன்று நாட்டுக்கு வருகை!

நாட்டில் கடந்த 24 மணிநேரத்தில் 14 விமான சேவைகளின் ஊடாக ஆயிரத்து 122 பேர் பயண நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டுள்ளனர். இதன்படி, கொரோனா தொற்று பரவலுக்கு மத்தியில் தென்கொரியாவில் நிர்க்கதிக்குள்ளாகியிருந்த 245 பேர் நாடு திரும்பியுள்ளனர். அத்துடன்,...

குப்பைகளை கொண்டு மின்சக்தி தயாரிக்கும் விசேட திட்டம்!

உள்ளுராட்சி மன்றங்களின் ஊடாக நாள்தோரும் சேகரிக்கபடும், குப்பைகளை கொண்டு மின்சக்தி தயாரிக்கும் திட்டம் ஒன்று நடைமுறைப்படுத்தப்படவுள்ளது. இதன்படி, எரியூட்டக்கூடிய குப்பைகளை பயன்படுத்தி இந்த திட்டத்தை முன்னெடுக்க தீர்மானிக்க்பட்டுள்ளதாக மேல்மாகாண கழிவு மேலான்மை அதிகாரசபை தெரிவித்துள்ளது. கொழும்பு...

Developed by: SEOGlitz