மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

இலங்கையில் கொரோனாத் தொற்று நெருக்கடி நிலைகளின்போது கருத்து சுதந்திரம் பாதிப்பு : ஐ.நா கவலை!

- Advertisement -

கொரோனாத் தொற்று நெருக்கடி நிலைகளின்போது இலங்கை உள்ளிட்ட ஆசிய – பசிபிக் பிராந்தியங்களில் கருத்து சுதந்திரம் வெகுவாகப் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் மனித உரிமைகள் ஆணையாளர் மைக்கல் பச்லெட் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இவ்விடயம் தொடர்பாக அவர் வெளியிட்டுள்ள விசேட அறிக்கையிலேயே அவர் இதனைத் தெரிவித்துள்ளார்.

- Advertisement -

மேலும், கொரோனாத் தொற்றுக் குறித்து சிறிய குறைபாடுகளை விமர்சித்த அல்லது முன்னிலைப்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் நபர்கள் கூட கைது செய்யப்பட்டு கடுமையாகத் தண்டிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

பொது அதிகாரிகள் அல்லது கொள்கைகளை வெறுமனே விமர்சித்ததற்காக கைது செய்யப்படுவது அரசியலமைப்பிற்கு விரோதமானது என கடந்த ஏப்ரல் 25 ம் திகதி இலங்கையின் மனித உரிமைகள் ஆணையம் காவல்துறையினருக்கு அறிக்கையினை வழங்கியிருந்தது.

கொரோனா தொற்றுநோய் பரவலின் பின்னர் பல நாடுகளில் தணிக்கை மேலும் இறுக்கமடைந்துள்ளதாகவும், தமது அரசாங்கத்தை விமர்சிக்கும் நபர்களை தன்னிச்சையாக கைதுசெய்து தடுத்து வைத்துள்ளமை அதிகரித்துள்ளதாக மனித உரிமைகள் ஆணையாளர் மைக்கல் பச்லெட் தனது அறிக்கையில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இந்நிலையில், பத்திரிகைகள் மற்றும் சமூக ஊடகங்கள் மூலம் அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தியதாக அல்லது தவறான தகவல்களை பரப்பியதாக கைது செய்யப்பட்டவர்கள் பங்களாதேஷ், கம்போடியா, சீனா, இந்தியா, இந்தோனேசியா, மலேசியா, மியான்மர், நேபாளம், பிலிப்பைன்ஸ், இலங்கை, தாய்லாந்து மற்றும் வியட்நாம் ஆகிய நாடுகளில் பதிவாகியுள்ளனர்.

எனவே இவ்வாறான அசாதாரண நிலைகளின்போது அரசாங்கங்கள் நியாயமான சட்டபூர்வமான நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும்.

அத்துடன் குறித்த சட்டங்கள் மக்களுக்கான இலகுபடுத்தப்பட்ட தண்டனைகளைப் பெற்றுக் கொடுப்பதாக அமைய வேண்டுமெனவும் மனித உரிமைகள் ஆணையாளர் மைக்கல் பச்லெட் அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 3 பேர் உயிரிழப்பு!

கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 3 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். இதனை அடுத்து, கொரோனா தொற்றினால் உயிரிழந்தவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை 90 ஆக உயர்வடைந்துள்ளது.

கொரோனா தொற்றுக்குள்ளானோரின் எண்ணிக்கை மேலும் அதிகரிப்பு!

நாட்டில் கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 131 பேர் அடையாளங்காணப்பட்டுள்ளனர். இராணுவத் தளபதி ஷவேந்திர சில்வா இந்த விடயத்தை தெரிவித்துள்ளார். இதற்கமைய, நாட்டில் கொரோனா தொற்றுக்குள்ளானோரின் மொத்த எண்ணிக்கை 20 ஆயிரத்து 506 ஆக அதிகரித்துள்ளமை

காசுமாலை அணிந்து புகைப்படம் வெளியிட்டுள்ள நடிகை…

ஆதித்ய வர்மா படத்தில் நடித்த ப்ரியா ஆனந்த் அவரது சமூக வளைத்தளங்களில் புதிய புகைப்படங்கள் வெளியிட்டுள்ளார்.  

நீதவான் நீதிமன்றத்தினால் அடைக்கலநாதனுக்கு விடுக்கப்பட்டுள்ள அழைப்பாணை!

தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பின் வன்னி மாவட்ட பாராளுமன்ற உறுப்பினரும், டெலோ இயக்கத்தின் தலைவருமான செல்வம் அடைக்கலநாதனை யாழ்ப்பாணம் நீதவான் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகுமாறு அழைப்பாணை விடுக்கப்பட்டுள்ளது. அவரை நாளை (24) காலை 9 மணிக்கு ஆஜராகுமாறு...

பிரபல நகைச்சுவை நடிகர் உயிரிழப்பு… சோகத்தில் ஆழ்ந்த சினிமா…

தமிழ் சினிமாவின் நகைச்சுவை நடிகர் தவசி காலாமானார். இந்நிலையில் கடந்த சில நாட்களாக புற்றுநோயால் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்ட இவர் இன்று காலமானார். தமிழ் முன்னணி நடிகர் சிவகார்த்திகேயன் நடிப்பில் இயக்குனர் பொன்ராம் இயக்கத்தில் கடந்த 2013...

Developed by: SEOGlitz