மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

கறுப்பினத்தவர் கொலை : பொலிஸ் தலைமை அதிகாரிக்கு மாற்றுப்பதவி!

- Advertisement -

தனது பதவியை ராஜினாமா செய்துள்ள, அமெரிக்காவின் அட்லான்டா நகர பொலிஸ் தலைமை அதிகாரியான எரிகா ஷீல்ட்ஸ் க்கு (Erika Shields) மாற்று பதவியொன்று வழங்கப்பட உள்ளதாக, அட்லான்டா நகர மேயர் தெரிவித்துள்ளார்.

அமெரிக்காவின் அட்லான்டா நகர பொலிஸ் தலைமை அதிகாரி நேற்று தனது பதவியை ராஜினாமா செய்துள்ளதாக சர்வதேச ஊடகங்கள் தகவல் வெளியிட்டுள்ளன.

- Advertisement -

ஆபிரிக்க – அமெரிக்க கறுப்பினத்தவரான ரேஷார்ட் ப்ரூக்ஸ் (Rayshard Brooks) என்ற நபர் சுட்டுக் கொல்லப்பட்ட விவகாரம் தொடர்பிலேயே அவர் தனது பதவியை ராஜினாமா செய்துள்ளார்.

இந்த நிலையில், 20 வருடங்களுக்கு மேலாக அட்லான்டா நகர பொலிஸ்துறையில் சேவை புரிந்துள்ள அவர் ஆற்றிய சேவைகளைக் கருத்திற் கொண்டு அவருக்கு மாற்று பதவியொன்று வழங்கப்படவுள்ளதாக, அட்லான்டா நகர மேயர் தெரிவித்துள்ளார்.

இதேவேளை, அட்லான்டா நகரத்தில் அமைந்துள்ள வெண்டிஸ் (Wendy’s) எனும் உணவகத்தின் முன்பாக கடந்த நேற்று முன்தினம் இடம்பெற்ற பொலிஸாரின் துப்பாக்கி பிரயோகத்திலேயே ரேஷார்ட் ப்ரூக்ஸ் (Rayshard Brooks) உயிரிழந்துள்ளார்.

குறித்த உணவகத்தின் முன்பாக நின்ற காரொன்றில் ரேஷார்ட் ப்ரூக்ஸ் (Rayshard Brooks) உறக்க நிலையில் இருப்பதாகவும் அதன் காரணமாக போக்குவரத்து தடைப்பட்டுள்ளதாகவும் கிடைத்த தகவலின் அடிப்படையில் அட்லான்டா நகர பொலிஸார் சம்பவ இடத்துக்கு சென்றனர்.

இதன்போது, ரேஷார்ட் ப்ரூக்ஸ் (Rayshard Brooks) மது அருந்தியிருப்பதாக உறுதி செய்யப்பட்டதை அடுத்து, அவரைக் கைது செய்ய பொலிஸார் முயன்றபோது அவர் அதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த நிலையில் அங்கு இருந்த பொலிஸ் அதிகாரி ஒருவரின் துப்பாக்கியைப் பறித்துக் கொண்டு தப்பிச் செல்ல முயன்றபோதே பொலிஸாரின் துப்பாக்கிச் சூட்டில் ஆபிரிக்க – அமெரிக்க கறுப்பினத்தவரான ரேஷார்ட் ப்ரூக்ஸ் (Rayshard Brooks) உயிரிழந்துள்ளார்.

முன்னதாக, கறுப்பினத்தவரான ஜோர்ஜ் ஃப்ளொய்ட் (George Floyd) பொலிஸாரினால் கொல்லப்பட்டமைக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து அமெரிக்கா முழுவதும் ஆர்ப்பாட்டங்கள் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றன.

இந்த நிலையில், ஆபிரிக்க – அமெரிக்க கறுப்பினத்தவரான ரேஷார்ட் ப்ரூக்ஸ் (Rayshard Brooks) பொலிஸாரினால் கொல்லப்பட்டதை அடுத்து கறுப்பினத்தவர்களுக்கு எதிரான நடவடிக்கைகளுக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து மேற்கொள்ளப்பட்டுவரும் போராட்டங்கள் மேலும் வலுவடைந்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

எதிர்பாராத வெற்றியை தன்வசப்படுத்தியது Colombo Kings…!

லங்கா பிரீமியர் லீக் தொடரின் 4 ஆவது போட்டியில் Colombo Kings அணி 34 ஓட்டங்களினால் எதிர்பாராத வெற்றியை பதிவு செய்தது. ஹம்பாந்தோட்டை சூரியவெவ மஹிந்த ராஜபக்ஸ விளையாட்டு மைதானத்தில் நேற்று இரவு நடைபெற்ற...

கொரோனா தொற்றினால் மேலும் இரண்டு பேர் உயிரிழப்பு – இன்றைய நிலவரம் முழுமையாக…

நாட்டில் கொரோனா தொற்று காரணமாக உயிரிழந்தோரின் மொத்த எண்ணிக்கை 109 ஆக உயர்வடைந்துள்ளது. கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 2 பேர் உயிரிழந்துள்ளதை அடுத்தே இந்த அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. கொழும்பு 2 பகுதியை சேர்ந்ந 76 வயதுடைய...

கொரோனா தொற்றினால் மேலும் 213 பேர் அடையாளம் – சுகாதார அமைச்சு!

நாட்டில் கொரோனா தொற்றுக்கு உள்ளான மேலும் 213 பேர் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர். சுகாதார அமைச்சின் தொற்றுநோய் தடுப்பு பிரிவு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் இந்த விடயம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. அத்துடன், பேலியகொடை கொரோனா கொத்தணியில் ஏற்கனவே தொற்றுக்கு உள்ளான...

ஜனாதிபதி மற்றும் இந்தியாவின் பாதுகாப்பு ஆலோசகர் ஆகியோருக்கிடையில் இடம்பெற்ற இருதரப்பு சந்திப்பு!

ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஸ மற்றும் இந்தியாவின் பாதுகாப்பு ஆலோசகர் அஜித் தோவால் ஆகியோருக்கிடையில் இருதரப்பு சந்திப்பு இடம்பெற்றுள்ளது. இதன்படி, இந்த சந்திப்பு ஜனாதிபதி அலுவலகத்தில் இன்று மாலை இடம்பெற்றதாக, ஜனாதிபதி ஊடகப் பிரிவு குறிப்பிட்டது. பல்வேறு...

Developed by: SEOGlitz