மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

மனித உரிமை செயற்பாட்டாளரின் நாய் சுட்டுக்கொலை – வழக்கு விசாரணை இன்று

- Advertisement -

நீர்கொழும்பு பெரியமுல்லை, சாந்த அந்தோனியார் வீதியில் உள்ள வீடொன்றில் வளர்க்கப்படும் செல்லப் பிராணியான நாயொன்று துப்பாக்கியால் சுட்டுக் கொலை செய்யப்பட்டமை தொடர்பான வழக்கு இன்று திங்கட்கிழமை நீர்கொழும்பு பிரதான நீதவான் ரஜீந்ரா ஜயசூரிய முன்னிலையில் விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளப்பட்டது.

பிரபல மனித உரிமை செயற்பாட்டாளரும் , காணாமல் போனோர் குடும்ப அங்கத்தவர் ஒன்றியத்தின் தலைவருமான பிரிட்டோ பெர்னாந்துவின் வீட்டில் செல்லப் பிராணியாக வளர்க்கப்படும் ‘மெக்ஸ்’ (MAX) என்று செல்லமாக அழைக்கப்படும் நாய் 7-5-2020 காலை ஆறு மணியளவில் இவ்வாறு சுட்டுக் கொலை செய்யப்பட்டது.

- Advertisement -

குறித்த சம்பவத்தை அடுத்து நீர்கொழும்பு பொலிஸ் நிலைய பொறுப்பதிகாரி உதயகுமார வுட்லர் தலைமையிலான குழுவினர் சம்பவ இடத்திற்கு வருகை தந்து  விசாரணைகளை மேற்கொண்டிருந்தனர்.

குறித்த விசாரணைகளின் போது சம்பவம் இடம்பெற்ற இடத்தில் உள்ள வீடொன்றில் பொருத்தப்பட்டிருந்த சி.சி.டிவியில் பதிவான காட்சிகளின் அடிப்படையில் அன்று மாலை சந்தேக நபரான ஓய்வு பெற்ற பொலிஸ் அத்தியட்சகர் கிளமன்ட் பெர்னாந்து கைது செய்யப்பட்டு நீர்கொழும்பு பதில் நீதவான் முன்னிலையில் முன்னிலைப்படுத்தப்பட்டு பின்னர் பிணையில் விடுதலை செய்யப்பட்டிருந்தார்.

இந்த நிலையில் இன்று குறித்த வழக்கு விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளப்பட்டது.

இந்த வழக்கில் பிரிட்டோ பெர்னாந்து சார்பில் ஜனாதிபதி சட்டத்தரணி அசான் பெர்னாந்து முன்னிலையானார்

இதேவேளை சம்பவ இடத்திலிருந்து பித்தளை உலோகத் துண்டொன்றை கண்டெடுத்ததாகவும் விசாரணை இன்னும் நிறைவடையவில்லை எனவும் , மேலும் நாயின் பிரேத பரிசோதனை அறிக்கை இதுவரையில் கிடைக்கப்பெறவில்லை எனவும் நீர்கொழும்பு பொலிஸார் நீதிமன்றில் தெரிவித்திருந்தனர்.

இதனைத்தொடர்ந்து எதிர்வரும் 22 அம் திகதி வழக்கு சம்பந்தமான முழு அறிக்கையையும் நீதிமன்றில் சமர்ப்பிக்குமாறு நீர்கொழும்பு பிராந்திய பொலிஸ் அத்தியட்சகருக்கு நீதவான் உத்தரவிட்டுள்ளார்.

மேலும் நாயின் கொலை வழக்கு தொடர்பாக குரல் கொடுக்கும் மிருகங்களை பாதுகாக்கும் அமைப்பைச் சேர்ந்தவர்கள் சிலருக்கு அநாமதேய தொலைபேசி அழைப்புக்கள் எடுக்கப்பட்டு அச்சுறுத்தல் விடுக்கப்பட்டுள்ளமை தொடர்பாகவும் நீதிமன்றின் கவனத்திற்கு கொண்டுவரப்பட்டதாக சட்டத்தரணி அசான் பெர்னாந்து
தெரிவித்துள்ளார்

இதனையடுத்து குறித்த அச்சுறுத்தல் தொடர்பாக பொலிஸில் முறைப்பாடு செய்யுமாறு நீதவான் உத்தரவிட்டுள்ளதாக அசான் பெர்னாந்து
தெரிவித்துள்ளார்.

வழக்கு விசாரணையின் பின் ஊடகங்களுக்கு கருத்துரைக்கும் போதே அசான் பெர்னாந்து இதனை தெரிவித்துள்ளார்

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

பூக்கள் உற்பத்தி அதிகரிப்பு குறித்து சுற்றுலாத்துறை அமைச்சு வெளியிட்ட தகவல்!

நாட்டில் பூக்கள் உற்பத்தியை அதிகரிக்க 23 மில்லியன் ரூபா ஒதுக்கப்பட்டுள்ளதாக, சுற்றுலாத்துறை அமைச்சு தெரிவித்துள்ளது. பூச் செடிகள் மற்றும் ஏனைய பொருட்களை பூக்களை உற்பத்தி செய்வோருக்கு இலவசமாகப் பெற்றுக் கொடுக்க இந்த தொகை பயன்படுத்தப்படும்...

நாட்டில் கொரோனா தொற்று குறித்து முழு விபரம் உள்ளே!

நாட்டில் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளானோரின் எண்ணிக்கை 3 ஆயிரத்து 360 ஆக உயர்வடைந்துள்ளது. கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 11 பேர் நேற்று இரவு அடையாளம் காணப்பட்ட நிலையிலேயே இந்த அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. சென்னையிலிருந்து வருகை தந்த...

CSK அணி குறித்து வெளியான தகவல்!

சுரேஷ் ரெய்னா மீண்டும் சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அணிக்கு திரும்பமாட்டார் என, அந்த அணியின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி காசி விஸ்வநாதன் தெரிவித்துள்ளார. தற்போது நடைபெற்றுவரும் IPL தொடரில் பங்கேற்பதற்காக சுரேஷ் ரெய்னா ஐக்கிய...

20 ஆவது திருத்தம் ஊடாக பொதுமக்களுக்கு எந்தவொரு நன்மையுமில்லை: ம.வி.மு கருத்து!

20 ஆவது திருத்தம் ஊடாக பொதுமக்களுக்கு எந்தவொரு நன்மையும் கிடைக்கப்போவதில்லை என மக்கள் விடுதலை முன்னணி தெரிவித்துள்ளது. கொழும்பில் இடம்பெற்ற ஊடகவியலாளர் சந்திப்பில் கலந்து கொண்டு கருத்துரைத்த முன்னாள் நாடாளுமன்ற சுனில் ஹந்துனெத்தி இதனை கூறியுள்ளார். CAPITAL NEWS ·...

தேசிய பால் உற்பத்தியை அதிகரிக்க திட்டம்!

தேசிய பால் உற்பத்தியை 70 வீதம் வரை அதிகரிக்க திட்டமிட்டுள்ளதாக, அரசாங்கம் தெரிவித்துள்ளது. நாட்டின் மொத்த பால் தேவையில் 40 வீதம் உள்ளூர் பால் உற்பத்தியாளர்களின் மூலமும், மிகுதி 60 வீதம் இறக்குமதி செய்யப்படும்...

Developed by: SEOGlitz