மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

சுகாதார மற்றும் சமூகப் பாதுகாப்பு நிதியத்திற்கு மேலும் நிதியுதவிகள்!

- Advertisement -

ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷவின் வழிகாட்டலில் உருவாக்கப்பட்ட ‘இட்டுகம ‘ எனும் சுகாதார மற்றும் சமூகப் பாதுகாப்பு நிதியத்திற்கு ஆயிரத்து 136 மில்லியன் ரூபா நிதி கிடைக்கப்பெற்றுள்ளது.

ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் இந்த விடயம் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

- Advertisement -

குறித்த நிதியத்திற்கு SPAS எனும் தனியார் நிறுவனத்திடம் இருந்து பெறப்பட்ட ஒரு மில்லியன் ரூபா பெறுமதியான காசோலை நேற்று  கையளிக்கப்பட்டது.

குறித்த காசோலை பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்‌ஷவினால் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷவிடம் ஜனாதிபதி செயலகத்தில் கையளிக்கப்பட்டுள்ளது.

கொரோனா தொற்று பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான நடவடிக்கைகளுக்கான ஆதரவை வழங்குதல் மற்றும் பலப்படுத்துதல் நடவடிக்கைகளுக்காகவும், அதனுடன் தொடர்புடைய சமூகப் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளுக்காகவும் இந்த நிதியம் ஏற்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், இந்த நிதியத்தின் மூலம் கொரோனா தொற்று பரவலினால் ஏற்பட்டுள்ள முக்கியமான சுகாதாரத் தேவைகளை நிவர்த்தி செய்தல் மற்றும் சுகாதார அவசர நிலைகளுக்காக இலங்கையை நீண்டகால நோக்கில் தயார்படுத்துதல் ஆகிய நோக்கங்களை அடைய முடியும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இந்த நிதியத்துக்கு வைப்பு செய்யப்படும் நன்கொடைகளுக்கு வரி மற்றும் அந்நிய செலாவணி விதிமுறைகளில் இருந்து விலக்களிக்கப்படுவதாக ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

அத்துடன், காசோலை மற்றும் தந்தி பரிமாற்றம் மூலம் இந்த நிதியத்துக்கு நன்கொடை வழங்க முடியும் எனவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

SL v IND: இந்திய அணியை 4 விக்கெட்டுகளினால் வீழ்த்தியது இலங்கை…!

இந்திய அணிக்கு எதிரான இரண்டாவது இருபதுக்கு 20 போட்டியில் இலங்கை அணி 4 விக்கெட்டுகளினால் வெற்றி பெற்றுள்ளது. இந்த போட்டியில் முதலில் துடுப்பெடுத்தாடிய இந்திய அணி 20 ஓவர்கள் நிறைவில் 5 விக்கெட் இழப்புக்கு...

ஜப்பானிலிருந்து ஒரு தொகை Astrazeneca தடுப்பூசிகள் நாட்டுக்கு வரவுள்ளது.

ஜப்பானின் நிதியுதவியில் இலங்கைக்கு வழங்கப்படவுள்ள Astrazeneca தடுப்பூசிகள் எதிர்வரும் நாட்களில் நாட்டுக்கு கிடைக்கும் என எதிர்பார்ப்பதாக சுகாதார அமைச்சு தெரிவிக்கின்றது. ஒலிம்பிக் போட்டிகள் காரணமாக இலங்கையை அண்மித்த பிராந்தியங்களுக்கு விமானங்கள் வருகை தருவதில்லை என...

உலகின் மிகப் பெரிய மாணிக்கக் கல் இரத்தினபுரியில் கண்டுபிடிப்பு

உலகின் மிகப் பெரிய மாணிக்கக் கல்லொன்று இலங்கையில் தற்செயலான முறையில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இரத்தினபுரி பகுதியில் நபர் ஒருவர் தனது வீட்டுக்காக கிணறு தோண்டிய போது இந்த மாணிக்கக் கல் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது. வெளிர் நீல நிறத்திலான...

இலங்கை – இந்திய அணிகளுக்கு இடையிலான இரண்டாவது இருபதுக்கு 20 போட்டி ஒத்தி வைப்பு

இலங்கை மற்றும் இந்திய அணிகளுக்கு இடையிலான இரண்டாவது இருபதுக்கு 20 போட்டி ஒத்தி வைக்கப்பட்டுள்ளது. இன்று இரவு 8 மணிக்கு குறித்த போட்டி ஆரம்பமாகவிருந்த நிலையிலேயே இந்த விடயம் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்திய அணி வீரர் ஒருவர்...

சிறுவர் பணியாளர்களை கண்டறியும் நடவடிக்கை முன்னெடுப்பு!

வீட்டு பணியாளர்களாக பணிபுரியும் 16 வயதுக்குட்பட்ட சிறுவர்களை  கண்டறியும் வகையில் பொலிஸாரினால் விசேட நடவடிக்கை முன்னெடுக்கப்பட்டுள்ளது. நாட்டின் பல்வேறு பகுதிகளில் கடந்த சில நாட்களில் பதிவு செய்யப்பட்ட சம்பவங்களை  அடிப்படையாகக் கொண்டு இந்த நடவடிக்கை...

Developed by: SEOGlitz