மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

சுகாதார மற்றும் சமூகப் பாதுகாப்பு நிதியத்திற்கு மேலும் நிதியுதவிகள்!

- Advertisement -

ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷவின் வழிகாட்டலில் உருவாக்கப்பட்ட ‘இட்டுகம ‘ எனும் சுகாதார மற்றும் சமூகப் பாதுகாப்பு நிதியத்திற்கு ஆயிரத்து 136 மில்லியன் ரூபா நிதி கிடைக்கப்பெற்றுள்ளது.

ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் இந்த விடயம் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

- Advertisement -

குறித்த நிதியத்திற்கு SPAS எனும் தனியார் நிறுவனத்திடம் இருந்து பெறப்பட்ட ஒரு மில்லியன் ரூபா பெறுமதியான காசோலை நேற்று  கையளிக்கப்பட்டது.

குறித்த காசோலை பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்‌ஷவினால் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்‌ஷவிடம் ஜனாதிபதி செயலகத்தில் கையளிக்கப்பட்டுள்ளது.

கொரோனா தொற்று பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான நடவடிக்கைகளுக்கான ஆதரவை வழங்குதல் மற்றும் பலப்படுத்துதல் நடவடிக்கைகளுக்காகவும், அதனுடன் தொடர்புடைய சமூகப் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளுக்காகவும் இந்த நிதியம் ஏற்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், இந்த நிதியத்தின் மூலம் கொரோனா தொற்று பரவலினால் ஏற்பட்டுள்ள முக்கியமான சுகாதாரத் தேவைகளை நிவர்த்தி செய்தல் மற்றும் சுகாதார அவசர நிலைகளுக்காக இலங்கையை நீண்டகால நோக்கில் தயார்படுத்துதல் ஆகிய நோக்கங்களை அடைய முடியும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இந்த நிதியத்துக்கு வைப்பு செய்யப்படும் நன்கொடைகளுக்கு வரி மற்றும் அந்நிய செலாவணி விதிமுறைகளில் இருந்து விலக்களிக்கப்படுவதாக ஜனாதிபதி ஊடகப்பிரிவு சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

அத்துடன், காசோலை மற்றும் தந்தி பரிமாற்றம் மூலம் இந்த நிதியத்துக்கு நன்கொடை வழங்க முடியும் எனவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

பயணக் கட்டுப்பாடுகளை விதிக்கும் கோரிக்கைக்கு ஜனாதிபதி விடுத்துள்ள அறிவிப்பு…!

நாட்டில் கொரோனா தொற்று பரவலை கட்டுப்படுத்தும் நோக்கில் பயணக் கட்டுப்பாடுகளை விதிக்குமாறு முன்வைக்கப்பட்ட கோரிக்கை ஜனாதிபதியினால் நிராகரிக்கப்பட்டுள்ளது. இராஜாங்க அமைச்சர்களான சுதர்ஷனி பெர்ணான்டோபுள்ளே மற்றும் சன்ன ஜயசுமன ஆகியோர் இந்த ஜனாதிபதியிடம் கோரிக்கையொன்றை முன்வைத்திருந்தனர். கடந்த...

சில மாகாணங்களில் பலத்த மழை – சற்று முன்னர் வெளியான அறிக்கை…!

கிழக்கு மற்றும் ஊவா மாகாணங்களிலும் ஹம்பாந்தோட்டை மாவட்டத்தின் சில இடங்களிலும் மழை அல்லது இடியுடன் கூடிய மழைபெய்யும் சாத்தியம் உள்ளதாக எதிர்வுக்கூறப்பட்டுள்ளது. வளிமண்டலவியல் திணைக்களம் இன்று விடுத்துள்ள அறிக்கை ஒன்றிலேயே இந்த விடயம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மேலும்,...

சுற்றுலா இடங்கள் மறு அறிவித்தல் வரை மூடப்பட்டன…!

அனைத்து சுற்றுலா இடங்கள், பூங்காக்கள், முகாம்கள் மற்றும் சுற்றுலா விடுதிகளை மறுஅறிவித்தல் வரை மூடுவதற்கு நடவடிக்கை எடுக்கபட்டுள்ளது. கொரோனா தொற்று பரவலை அடிப்படையாக கொண்டே இந்த திர்மானம் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

வாழைச்சேனை பகுதியில் கோர விபத்து – பெண்ணொருவர் உள்ளிட்ட இருவர் உயிரிழப்பு..!

கொழும்பு - மட்டக்களப்பு பிரதான வீதியின் வாழைச்சேனை பகுதியில் இடம்பெற்ற வாகன விபத்தில் பெண்ணொருவர் உள்ளிட்ட இரண்டு பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். இந்த விபத்து நேற்று இரவு இடம்பெற்றதாக பொலிஸார் தெரிவித்துள்ளனர். காரொன்று வேககட்டுப்பாட்டை இழந்து விபத்துக்குள்ளாகியுள்ளதாக...

பாடசாலைகளை மறுஅறிவித்தல் வரை மூடுவதற்கு தீர்மானம்..!

நாடளாவிய ரீதியில் உள்ள அனைத்து பாடசாலைகளையும் மறுஅறிவித்தல் வரை மூடுவதற்கு தீர்மானிக்கபட்டுள்ளதாக கல்வி அமைச்சர் ஜி.எல்.பீரிஸ் தெரிவித்துள்ளார். நாட்டில் கொரோனா தொற்று பரவல் அதிகரித்துள்ளதை கவனத்தில் கொண்டு, இன்றைய தினம் வரையில் பாடசாலைகளை மூடுவதற்கு...

Developed by: SEOGlitz