மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

இலங்கையின் நிலை குறித்து ஐ.நா சபை விடுக்கு அறிவிப்பு

- Advertisement -

கொரோனா வைரஸ் காரணமாக பல்வேறு நாடுகளில் ஊரடங்கு சட்டம் அமுல்படுத்தப்பட்டுள்ள நிலையில், இலங்கை உள்ளிட்ட நாடுகளில் பொலிஸார் மக்களைக் கைது செய்து தடுத்து வைத்துள்ளமை கவலையளிப்பதாக ஐக்கிய நாடுகளின் மனித உரிமைகள் ஆணைக்குழு தெரிவிக்கின்றது.

ஐக்கிய நாடுகளின் மனித உரிமைகள் ஆணையாளர் மிச்செல் பெச்சலெட் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையொன்றிலேயே, இந்த விடயம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

- Advertisement -

அத்துடன், சில நாடுகளில் ஊரடங்கை பயன்படுத்தி பொதுமக்கள் கொலை செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

மேலும், மக்களை அடக்கி ஆளுவதற்கும் , மாற்றுக் கருத்துக்களை ஒடுக்குவதற்கும் அவசரகாலப்பகுதியில் உள்ள அதிகாரத்தை, அரசாங்கங்கள் ஆயுதங்களினால் பயன்படுத்தக் கூடாது எனவும் மனித உரிமைகள் ஆணையாளர் மிச்செல் பெச்சலெட் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

சர்வதே ரீதியில் சுமார் 80 நாடுகளில் அவசரகால நிலை அல்லது ஊரடங்கு சட்டம் பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அவற்றில் 15 நாடுகள் தொடர்பில் குற்றச்சாட்டுக்கள் எழுந்துள்ளதாகவும் சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது.

இதன்படி, நைஜீரியா, கென்யா, தென்னாபிரிக்கா, பிலிப்பைன்ஸ் மற்றும் இலங்கை உள்ளிட்ட நாடுகள் இதில் உள்ளடங்குவதாகவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன். அந்த நாடுகளில் சில தொற்றுநோயுடன் தொடர்புடைய கட்டுப்பாடுகளை மீறியதற்காக பல்லாயிரக்கணக்கான மக்களை கைது செய்து தடுத்து வைத்துள்ளதாகவும் சுட்டிக்காட்டப்பட்டள்ளது

மேலும், கடந்த 30 நாட்களில் ஊரடங்கு உத்தரவு மீறல்களுக்காக கைது செய்யப்பட்ட ஒரு லட்சத்து 20 ஆயிரம் பேருடன் பிலிப்பைன்ஸ் முதலிடத்தில் உள்ளதாகவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது

அத்துடன், தென்னாபிரிக்காவில், ரப்பர் தோட்டாக்கள், கண்ணீர்ப்புகை, நீர்த்தாரை பிரயோகம் மற்றும் சவுக்கு ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்தி தாக்குதலை நடத்தியதாக தமக்கு தகவல்கள் கிடைத்துள்ளதாகவும் மனித உரிமை ஆணைக்குழு தெரிவித்துள்ளது.

இதேவேளை நைஜீரியாவில், கொரோனா வைரஸ் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் தொடர்பாக பாதுகாப்புப் படையினர் 18 பேரைக் கொன்றதாக மனித உரிமை ஆணைக்குழுவிற்கு தகவல் கிடைத்துள்ளதாகவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

பூக்கள் உற்பத்தி அதிகரிப்பு குறித்து சுற்றுலாத்துறை அமைச்சு வெளியிட்ட தகவல்!

நாட்டில் பூக்கள் உற்பத்தியை அதிகரிக்க 23 மில்லியன் ரூபா ஒதுக்கப்பட்டுள்ளதாக, சுற்றுலாத்துறை அமைச்சு தெரிவித்துள்ளது. பூச் செடிகள் மற்றும் ஏனைய பொருட்களை பூக்களை உற்பத்தி செய்வோருக்கு இலவசமாகப் பெற்றுக் கொடுக்க இந்த தொகை பயன்படுத்தப்படும்...

நாட்டில் கொரோனா தொற்று குறித்து முழு விபரம் உள்ளே!

நாட்டில் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளானோரின் எண்ணிக்கை 3 ஆயிரத்து 360 ஆக உயர்வடைந்துள்ளது. கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 11 பேர் நேற்று இரவு அடையாளம் காணப்பட்ட நிலையிலேயே இந்த அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. சென்னையிலிருந்து வருகை தந்த...

CSK அணி குறித்து வெளியான தகவல்!

சுரேஷ் ரெய்னா மீண்டும் சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அணிக்கு திரும்பமாட்டார் என, அந்த அணியின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி காசி விஸ்வநாதன் தெரிவித்துள்ளார. தற்போது நடைபெற்றுவரும் IPL தொடரில் பங்கேற்பதற்காக சுரேஷ் ரெய்னா ஐக்கிய...

20 ஆவது திருத்தம் ஊடாக பொதுமக்களுக்கு எந்தவொரு நன்மையுமில்லை: ம.வி.மு கருத்து!

20 ஆவது திருத்தம் ஊடாக பொதுமக்களுக்கு எந்தவொரு நன்மையும் கிடைக்கப்போவதில்லை என மக்கள் விடுதலை முன்னணி தெரிவித்துள்ளது. கொழும்பில் இடம்பெற்ற ஊடகவியலாளர் சந்திப்பில் கலந்து கொண்டு கருத்துரைத்த முன்னாள் நாடாளுமன்ற சுனில் ஹந்துனெத்தி இதனை கூறியுள்ளார். CAPITAL NEWS ·...

தேசிய பால் உற்பத்தியை அதிகரிக்க திட்டம்!

தேசிய பால் உற்பத்தியை 70 வீதம் வரை அதிகரிக்க திட்டமிட்டுள்ளதாக, அரசாங்கம் தெரிவித்துள்ளது. நாட்டின் மொத்த பால் தேவையில் 40 வீதம் உள்ளூர் பால் உற்பத்தியாளர்களின் மூலமும், மிகுதி 60 வீதம் இறக்குமதி செய்யப்படும்...

Developed by: SEOGlitz