மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

விலைக் கட்டுப்பாடுகள் சிறிய வியாபாரியை எவ்வாறு பாதிக்கின்றன?

- Advertisement -

கோவிட் -19 ஆள் பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு நிவாரணம் வழங்கும் நோக்குடன் சில அத்தியாவசிய பொருட்களுக்கு அதிகபட்ச சில்லறை விலைகள் விதிக்கப்பட்டன. 290 ரூ விற்ற டின் மீன், 110 ரூ ஆகா குறைக்கப்பட்டது. கிலோ 140 விற்ற பருப்பு, கிலோ 65 ரூ ஆகா குறைக்கப்பட்டது.

நிச்சயமாக ஒரு நல்ல முடிவு. இருப்பினும், இந்த பொருட்களை ஏற்கனவே அதிக விலைக்கு வாங்கிய சிறு வியாபாரியின் நிலை என்ன?

- Advertisement -

விலை குறைப்புகளுடன் இந்த பொருட்களின் பற்றாக்குறை ஏற்பட்டது, மற்றும் சிறிய சில்லறை விற்பனையாளர்கள் இந்த பொருட்களை மறைத்து வைத்திருப்பதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஆனால் சிறிய சில்லறை விற்பனையாளர் குறைந்த விலையில் பொருட்களை விற்பனை செய்வதன் மூலம் அத்தகைய நட்டத்தை எவ்வாறு தாங்குவார்? இதோ விவரம்!

 சாதாரண விலைகள்
வாங்கும் விலை விற்பனை விலை லாபம்
மீன் டின் 250 290 40
பருப்பு 1 கிலோ 125 140 15

 

  கட்டுப்படுத்தப்பட்ட விலைகள்
வாங்கும் விலை விற்பனை விலை லாபம்
மீன் டின் 250 100 – 150
பருப்பு 1 கிலோ 125 65 – 60

 

ஆனால், சில்லறை விற்பனையாளர்களை பாதிக்காமல், இதுபோன்ற காலங்களில் ஏழைகளுக்கு நிவாரணம் வழங்க அரசாங்கத்திற்கு வேறு வழி இருக்கிறதா?

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

விராத் கோஹ்லியின் தலைமையிலான உலக டெஸ்ட் சம்பியன்ஷிப் இந்தியக் குழாம் அறிவிப்பு

விராத் கோஹ்லியின் தலைமையில் உலக டெஸ்ட் சம்பியன்ஷிப் போட்டிகளுக்கான இந்தியக் குழாம் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது,   இதில் ரோஹித் ஷர்மா,சு ப்மன் கில்,மயான்க் அகர்வால், அஜின்கே ரஹானே, ஹனுமா விஹாரி, ரிஷாப் பாண்ட்  ஆகியோர் துடுப்பாட்ட வீரர்களாக...

அதிபர் ஆசிரியர்களுக்கு பிரதமர் விடுத்துள்ள அறிவுறுத்தல்

ஆசிரியர்கள் மற்றும் அதிபர்கள் மாணவர்களின் பரீட்சை பெறுபேறுகளை உயர்மட்டத்திற்கு கொண்டு செல்ல அர்ப்பணிப்புடன் செயற்பட வேண்டும் என பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஸ தெரிவித்துள்ளார்.   இம் முறை உயர்தரப் பரீட்சையில் தொழில்நுட்ப பிரிவில் அதிக மதிப்பெண்களை...

நாட்டை இரண்டு வாரங்களுக்கு முடக்குவதே சிறந்த தீர்வு – ஐ.தே.க

நாட்டின் தற்போதைய சூழ்நிலையில் எதிர்வரும் 2 வாரங்களுக்கு தேசிய முடக்க செயற்பாட்டினை அமுல்படுத்த வேண்டும் என ஐக்கிய தேசியக் கட்சி தெரிவித்துள்ளது கொழும்பில் இன்று ஊடகங்களுக்கு கருத்துரைத்த கட்சியின் பொதுச் செயலாளர் பாலித ரங்கே...

எஸ்ட்ரா செனேகா தடுப்பூசி தொடர்பில் ஜனாதிபதி விசேட நடவடிக்கை

இலங்கைக்கு தேவையான அஸ்ட்ரா செனகா கொவிட் 19 தடுப்பூசியின் இரண்டாவது தொகுதியை பெற்றுக் கொள்ள, உலக சுகாதார ஸ்தாபனம் முயற்சிகளை முன்னெடுக்கும் என தாம் நம்புவதாக, ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஸ தெரிவித்துள்ளார்.   ஜனாதிபதி கோட்டாபய...

தற்போதைய அரசாங்கம் பல விடயங்களில் தோல்வி கண்டுள்ளது-எஸ் எம் மரிக்கார் 

அரசாங்கம் ஆட்சிப் பொறுபேற்று இன்று பல விடயங்களில் தோல்வி கண்டுள்ளதாக ஐக்கிய மக்கள் சக்தி தெரிவித்துள்ளது. கொழும்பில் இன்று ஊடகங்களுக்கு கருத்துரைத்த நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எஸ் எம் மரிக்கார்  அவர் இதனைக் கூறியுள்ளார் அவர் மேலும்...

Developed by: SEOGlitz