மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

விலைக் கட்டுப்பாடுகள் சிறிய வியாபாரியை எவ்வாறு பாதிக்கின்றன?

- Advertisement -

கோவிட் -19 ஆள் பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு நிவாரணம் வழங்கும் நோக்குடன் சில அத்தியாவசிய பொருட்களுக்கு அதிகபட்ச சில்லறை விலைகள் விதிக்கப்பட்டன. 290 ரூ விற்ற டின் மீன், 110 ரூ ஆகா குறைக்கப்பட்டது. கிலோ 140 விற்ற பருப்பு, கிலோ 65 ரூ ஆகா குறைக்கப்பட்டது.

நிச்சயமாக ஒரு நல்ல முடிவு. இருப்பினும், இந்த பொருட்களை ஏற்கனவே அதிக விலைக்கு வாங்கிய சிறு வியாபாரியின் நிலை என்ன?

- Advertisement -

விலை குறைப்புகளுடன் இந்த பொருட்களின் பற்றாக்குறை ஏற்பட்டது, மற்றும் சிறிய சில்லறை விற்பனையாளர்கள் இந்த பொருட்களை மறைத்து வைத்திருப்பதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஆனால் சிறிய சில்லறை விற்பனையாளர் குறைந்த விலையில் பொருட்களை விற்பனை செய்வதன் மூலம் அத்தகைய நட்டத்தை எவ்வாறு தாங்குவார்? இதோ விவரம்!

 சாதாரண விலைகள்
வாங்கும் விலை விற்பனை விலை லாபம்
மீன் டின் 250 290 40
பருப்பு 1 கிலோ 125 140 15

 

  கட்டுப்படுத்தப்பட்ட விலைகள்
வாங்கும் விலை விற்பனை விலை லாபம்
மீன் டின் 250 100 – 150
பருப்பு 1 கிலோ 125 65 – 60

 

ஆனால், சில்லறை விற்பனையாளர்களை பாதிக்காமல், இதுபோன்ற காலங்களில் ஏழைகளுக்கு நிவாரணம் வழங்க அரசாங்கத்திற்கு வேறு வழி இருக்கிறதா?

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

மேல் மாகாணத்தில் ஊரடங்கு – எரிபொருள் நிரப்பு நிலையங்களை திறப்பதற்குத் தீர்மானம்

மேல் மாகாணத்தில்  தனிமைப்படுத்தல் ஊரடங்கு சட்டம் அமுல்படுத்தப்பட்டுள்ள காலப்பகுதியில் எரிபொருள் நிரப்பு நிலையங்கள்  வழமைப்போன்று திறக்கப்படும் என இலங்கை  பெற்றோலியக் கூட்டுத்தாபனம் தெரிவித்துள்ளது. பெற்றோலியக்  கூட்டுத்தாபனம் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் இந்த விடயம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இதன்படி  பொலிஸ்...

சுய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட்டவர்களை கண்காணிக்கும் நடவடிக்கை அறிமுகம்

சுய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளவர்களை கண்காணிக்கும் புதிய வழிமுறையொன்றினை   கொரோனா வைரஸ் தொற்றுப் பரவலைத் தடுப்பதற்கான தேசிய செயலணி  அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. கடந்த காலங்களில் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்கு உள்ளானவர்கள் தனிமைப்படுத்தல் நிலையங்களில்  தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர். இந்த நிலையில்,...

கொரோனா தொற்று – புதிய செயலி அறிமுகம்

கொரோனா வைரஸ் தொற்று குறித்த தகவல்களை சேகரிக்கும் வகையில் புதிய (APP) செயலி ஒன்று அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. மேல் மாகாணத்தின் சுகாதார சேவைகள் அலுவலகத்தினால் இந்த செயலி அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. இந்த செயலி மூலம், கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளானவர்கள்,...

மேலும் 168 கோவிட் நோயாளிகள் அடையாளம் காணப்பட்டனர்

கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 168 பேர் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர்.  

ஜனாதிபதி செயலகம் சற்றுமுன் விடுத்த அறிவித்தல்!

கொரோனா வைரஸ் தொற்றைக் கட்டுப்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்திற்கு அமைவாக வீட்டில் இருந்து தொழில் புரியும் நடைமுறையை மீண்டும் நடைமுறைப்படுத்துமாறு அறிவுறுத்தல் விடுக்கப்பட்டுள்ளது. மேல் மாகாணத்தின் கொழும்பு, கம்பஹா மற்றும் களுத்துறை மாவட்டங்களில் உள்ள அரச நிறுவனங்களுக்கே...

Developed by: SEOGlitz