மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

தெற்காசியாவிலிருந்து இலங்கை மாணவர்களை மீள நாட்டிற்கு அழைத்து வரும் செயற்பாடுகள் நிறைவடைந்தன!

- Advertisement -

கொல்கத்தாவிலிருந்து 125 இலங்கை மாணவர்களை ஏற்றிக்கொண்ட யு.எல். 1188 விமானம் இன்று (ஏப்ரல் 30) மாலை நாட்டை வந்தடைந்தமையுடன், தெற்காசியப் பிராந்தியத்தைத் தளமாகக் கொண்ட 1065 இலங்கை மாணவர்களை நாட்டிற்கு மீள அழைத்து வருவதற்கான 10 நாட்களுக்கும் மேலாக இடம்பெற்ற நடவடிக்கைகள் வெற்றிகரமான நிறைவடைந்தன.

 

- Advertisement -

கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் காரணமாக இலங்கைக்கு மீளத் திரும்புவதற்கான தமது விருப்பத்தை வெளிப்படுத்திய இலங்கை மாணவர்களை மீள அழைத்து வருவதற்காக, 2020 ஏப்ரல் 21ஆந் திகதி முதல், மொத்தமாக ஒன்பது (9) ஸ்ரீ லங்கன் எயார்லைன்ஸ் சிறப்பு விமானங்கள் இந்தியா (பஞ்சாப், மும்பை, கோயம்புத்தூர், பெங்களூர், புதுடில்லி மற்றும் கொல்கத்தா), பாகிஸ்தான் (கராச்சி மற்றும் லாகூர்), நேபாளம் (காத்மண்டு) மற்றும் பங்களாதேஷ் (டாக்கா) ஆகிய இடங்களுக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டன. குறித்த நாடுகளில் கல்வி மற்றும் பயிற்சித் திட்டங்களை நிறைவு செய்த பொது மற்றும் இராணுவ அதிகாரிகள் மற்றும் இலங்கையில் தமது உத்தியோகபூர்வக் கடமைகளை மீள முன்னெடுக்க வேண்டியிருந்தவர்கள் ஆகியோர் குறித்த நாடு திரும்பியவர்களில் உள்ளடங்குவர். நாடு திரும்பிய அனைவரும் தற்போது இலங்கை அரசாங்கத்தினால் வழங்கப்பட்டுள்ள வசதிகளிலான கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

நாட்டிற்கு மீள திரும்பி வருவதற்கு விரும்பும் மிகவும் பாதிக்கப்படக்கூடிய வகையிலான வெளிநாட்டிலுள்ள இலங்கையர்கள் பற்றிய தரவுகளின் பகுப்பாய்வு மற்றும் வெளிநாட்டு உறவுகள் அமைச்சின் பரிந்துரையைத் தொடர்ந்து, வெளிநாட்டிலிருந்து இலங்கைக்கு வருவதற்காக விமான நிலையங்கள் மூடப்பட்டுள்ளமையினால், நாட்டிற்கு மீளத் திரும்பும் முதல் வகையினராக தெற்காசியாவிலுள்ள மாணவர்கள் இருக்க வேண்டும் என ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ ஏப்ரல் 14 ஆந் திகதி அறிவுறுத்தினார். தெற்காசியாவிலுள்ள இலங்கைத் தூதரகங்கள், ஜனாதிபதி செயலகம், கோவிட்-19 பணிக்குழு மற்றும் ஸ்ரீ லங்கன் எயார்லைன்ஸ் ஆகியவற்றுடனான நெருக்கமான ஒத்துழைப்புடன், உலகளாவிய தொற்றுநோயால் ஏற்படும் சிக்கல்களால் எழுந்த பல சவால்களுக்கு மத்தியில், இப்பகுதியிலுள்ள பல நகரங்களில் தரித்துள்ள மாணவர்களின் பாதுகாப்பான மீள் வருகையை அந்தந்த வெளிநாட்டு அரசாங்கங்களின் வலுவான உதவியுடன் அமைச்சு உறுதி செய்தது.

முதல் கட்டமாக, நாட்டிற்கு மீள அழைத்து வருவதற்கான செயன்முறையை அமைப்பதற்காக மாணவர்கள் மற்றும் கல்வி நிறுவனங்களுடன் தேவையான வலையமைப்பை உருவாக்குவதற்காக, தமது அதிகார வரம்புகளிலுள்ள மாணவர்களின் தரவுகளை சேகரிக்கும் பணிகளை டாக்கா, காத்மாண்டு, புதுடில்லி, இஸ்லாமாபாத், சென்னை, மும்பை மற்றும் கராச்சி போன்ற தெற்காசியாவிலுள்ள இலங்கைத் தூதரகங்கள் மற்றும் உதவித் தூதரகங்கள் மேற்கொண்டன. வெளிநாட்டு உறவுகள் அமைச்சின் தெற்காசியா மற்றும் சார்க் பிரிவின் தலைவரான பணிப்பாளர் நாயகம் அருணி ரணராஜ இந்தப் பணிகளை தூதரகங்களுடன் ஒருங்கிணைத்தார். நாட்டிற்கு மீள அழைத்து வரல் மற்றும் தனிமைப்படுத்தல் செயன்முறைகள் ஆகிய இரண்டையும் நெறிப்படுத்தும் நோக்கத்துடன், ஜனாதிபதி செயலகம் மற்றும் ஜனாதிபதியின் பணிக்குழுவுடன் கலந்தாலோசித்து, வகைப்படுத்துதல் மற்றும் குழு உருவாக்கம் உள்ளிட்ட ஒவ்வொரு இடத்திற்குமான விரிவான திட்டங்கள் செயற்படுத்தப்பட்டன. குழுக்களை நாட்டிற்கு மீள அழைத்து வரும்

– வெளிநாட்டு உறவுகள் அமைச்சு

தெற்காசியாவிலிருந்து இலங்கை மாணவர்களை மீள நாட்டிற்கு அழைத்து வரும் செயற்பாடுகள் நிறைவடைந்தன! 1
Sri Lankan passengers at Chennai, India.

தெற்காசியாவிலிருந்து இலங்கை மாணவர்களை மீள நாட்டிற்கு அழைத்து வரும் செயற்பாடுகள் நிறைவடைந்தன! 2
Sri Lankan passengers at Dhaka, Bangladesh.

தெற்காசியாவிலிருந்து இலங்கை மாணவர்களை மீள நாட்டிற்கு அழைத்து வரும் செயற்பாடுகள் நிறைவடைந்தன! 3
Sri Lankan passengers at Delhi, India

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

களுபோவில வைத்தியசாலை ஊழியர் ஒருவருக்கு கொரோனா!

கொழும்பு களுபோவில வைத்தியசாலையில் பணியாற்றும் ஊழியர் ஒருவருக்கு கொரோனா தொற்று  உறுதியாகியுள்ளதாக தெரிவிக்கப்படுகின்றது. இதன்படி, அவருடன் நெருங்கிய தொடர்பினை வைத்திருந்த பலர் தனிமைப்படுத்தப்பட்டுள்ளதாக குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

பூகொடை பொலிஸ் OIC இற்கு விளக்கமறியல்

கைது செய்யப்பட்டுள்ள பூகொடை பொலிஸ் நிலையப் பொறுப்பதிகாரி எதிர்வரும் 27 ஆம் திகதி வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார். பொல்கஸ்லந்தப் பகுதியைச் சேர்ந்த 21 வயதுடைய இளைஞர் ஒருவர், போதைப் குற்றச்சாட்டில் கடந்த 11 ஆம்...

ஊரடங்கை மீறிய நூற்றுக்கும் மேற்பட்டோர் கைது

ஊரடங்கு சட்டத்தை மீறி செயற்பட்ட குற்றச்சாட்டில் மேலும் 125 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாக பொலிஸ் ஊடகப் பேச்சாளரான பிரதிப் பொலிஸ்மா அதிபர் அஜித் ரோஹண தெரிவித்துள்ளார். நாட்டின் 24 பொலிஸ் பிரிவுகளில் இதுவரை ஊரடங்கு...

கொரோனா தொற்றாளர்களின் எண்ணிக்கை சடுதியாக அதிகரிப்பு! சற்றுமுன் வெளியான தகவல்!

நாட்டில் கொரோனா தொற்றுக்குள்ளான மேலும் 120 பேர் சற்று முன்னர் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர். தனிமைப்படுத்தப்பட்டிருந்த மினுவாங்கொடை கொரோனா தொற்றாளர்கள் 37 பேர் மற்றும்  அவர்களுடன் நெருங்கிப் பழகிய 83 பேர் ஆகியோருக்கே இவ்வாறு தொற்று...

சாரா என்ற புலஸ்தினி வழக்கு தொடர்பில் நீதிமன்ற உத்தரவு!

தற்கொலை தாக்குதலுடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் சாரா என்ற புலஸ்தினி எனும் நபர் தொடர்பாக தகவல் வழங்கிய நபரிற்கு விடுக்கப்பட்ட அச்சுறுத்தல் குறித்த வழக்கு, தேவை ஏற்படின் மீண்டும் அழைக்கப்படும் என கல்முனை நீதிமன்ற...

Developed by: SEOGlitz