மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்ட உத்தரவை மீளப் பெறுமாறு ஜனாதிபதியிடம் கோரிக்கை

- Advertisement -

நாட்டில்  கொரோனாவின் தாக்கம் பாரிய அச்சுறுத்தலை ஏற்படுத்தியுள்ள நிலையில், நாடாளுமன்றத்தை மீண்டும்  கூட்ட வேண்டும் என எதிர்க் கட்சியினர் ஜனாதிபதியிடம்  கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

ஐக்கிய தேசியக் கட்சித் தலைவர் ரணில் விக்ரமசிங்க, ஐக்கிய மக்கள் சக்தியின் தலைவர் சஜித் பிரேமதாஸ,தமிழ் தேசிய கூட்டமைப்பின் தலைவர் ஆர். சம்பந்தன், ஶ்ரீ லங்கா முஸ்லிம் காங்கிரஸ் தலைவர் ரவூப் ஹக்கீம், அகில இலங்கை மக்கள் காங்கிரஸின் தலைவர் ரிஷாட் பதியுதீன், தமிழ் முற்போக்குக் கூட்டணியின் தலைவர் மனோகணேஷன் மற்றும் ஜாதிக ஹெல உருமயவின் தலைவர் பாட்டலி சம்பிக்க ரணவக்க ஆகியோர் விடுத்துள்ள கூட்டறிக்கையிலேயே, இந்த விடயம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

- Advertisement -

இதற்கமைய, நாடாளுமன்றத்தைக் கூட்டி, அரசியல் கட்சிகளினதும், நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களினதும் ஒத்துழைப்பைப் பெற்றுக் கொள்ள வேண்டும் என கோரப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், தற்போது ஏற்பட்டுள்ள சவாலை முறியடிப்பதற்கு நாடாளுமன்றத்தின் உறுப்பினர்கள் என்ற வகையில், பொறுப்புணர்வு கலந்த ஒத்துழைப்பை ஜனாதிபதிக்கு வழங்குவதற்கு தாம் கடமைப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.

மேலும், நாட்டினதும், மக்களினதும் நன்மைக்காக, தமது குறுகிய அரசியல் நிகழ்ச்சி நிரலைத் தவிர்த்து செயற்பட வேண்டியது அனைத்து அரசியற் கட்சிகளினதும், தலைவர்களினதும் கடமையாகும் எனவும் சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது.

ஜனாதிபதிக்குள்ள அதிகாரத்தின் பிரகாரம், கடந்த மார்ச் மாதம் இரண்டாம் திகதி நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்டது.

இந்த நிலையில், நாட்டில் ஏற்பட்டுள்ள வைரஸ் தாக்கத்தை, ஒன்றிணைந்து ஒழிப்பதற்காக  நாடாளுமன்றத்தைக் கலைக்கும் பிரகடனத்தை இரத்து செய்ய வேண்டும் என கோரப்பட்டுள்ளது

இதற்கமைய, தேர்தல் நடத்தக் கூடிய சூழ்நிலை ஏற்பட்டதன் பின்னர்,  ஜனாதிபதிக்கு மீண்டும் நாடாளுமன்றத்தைக் கலைக்க முடியும் எனவும் குறித்த கூட்டறிக்கையில் சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது.

அத்துடன், எதிர்வரும் ஜூன் மாதம் 20 ஆம் திகதி நாடாளுமன்றத் தேர்தல் இடம்பெறும் என தேர்தல்கள் ஆணைக்குழுவினால் அறிவிக்கப்பட்டுள்ள போதிலும், அடுத்த இரண்டு மாதங்களுக்கு       தேர்தலொன்றை நடத்துவதற்கான சூழல் ஏற்பட சாத்தியமில்லை எனவும் சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது.

மேலும், கலைக்கட்டப்பட்ட நாடாளுமன்றத்தை மீண்டும்  கூட்ட வேண்டும் என்ற கோரிக்கையை நாட்டினதும், நாட்டு மக்களினதும் நன்மை கருதியே தாம் முன்வைப்பதாகவும், இதில் எவ்வித உள்நோக்கமும் இல்லை எனவும் அவர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளமை சுட்டிக்காட்டத்தக்கது

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

பயணக் கட்டுப்பாடுகளை விதிக்கும் கோரிக்கைக்கு ஜனாதிபதி விடுத்துள்ள அறிவிப்பு…!

நாட்டில் கொரோனா தொற்று பரவலை கட்டுப்படுத்தும் நோக்கில் பயணக் கட்டுப்பாடுகளை விதிக்குமாறு முன்வைக்கப்பட்ட கோரிக்கை ஜனாதிபதியினால் நிராகரிக்கப்பட்டுள்ளது. இராஜாங்க அமைச்சர்களான சுதர்ஷனி பெர்ணான்டோபுள்ளே மற்றும் சன்ன ஜயசுமன ஆகியோர் இந்த ஜனாதிபதியிடம் கோரிக்கையொன்றை முன்வைத்திருந்தனர். கடந்த...

சில மாகாணங்களில் பலத்த மழை – சற்று முன்னர் வெளியான அறிக்கை…!

கிழக்கு மற்றும் ஊவா மாகாணங்களிலும் ஹம்பாந்தோட்டை மாவட்டத்தின் சில இடங்களிலும் மழை அல்லது இடியுடன் கூடிய மழைபெய்யும் சாத்தியம் உள்ளதாக எதிர்வுக்கூறப்பட்டுள்ளது. வளிமண்டலவியல் திணைக்களம் இன்று விடுத்துள்ள அறிக்கை ஒன்றிலேயே இந்த விடயம் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மேலும்,...

சுற்றுலா இடங்கள் மறு அறிவித்தல் வரை மூடப்பட்டன…!

அனைத்து சுற்றுலா இடங்கள், பூங்காக்கள், முகாம்கள் மற்றும் சுற்றுலா விடுதிகளை மறுஅறிவித்தல் வரை மூடுவதற்கு நடவடிக்கை எடுக்கபட்டுள்ளது. கொரோனா தொற்று பரவலை அடிப்படையாக கொண்டே இந்த திர்மானம் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

வாழைச்சேனை பகுதியில் கோர விபத்து – பெண்ணொருவர் உள்ளிட்ட இருவர் உயிரிழப்பு..!

கொழும்பு - மட்டக்களப்பு பிரதான வீதியின் வாழைச்சேனை பகுதியில் இடம்பெற்ற வாகன விபத்தில் பெண்ணொருவர் உள்ளிட்ட இரண்டு பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். இந்த விபத்து நேற்று இரவு இடம்பெற்றதாக பொலிஸார் தெரிவித்துள்ளனர். காரொன்று வேககட்டுப்பாட்டை இழந்து விபத்துக்குள்ளாகியுள்ளதாக...

பாடசாலைகளை மறுஅறிவித்தல் வரை மூடுவதற்கு தீர்மானம்..!

நாடளாவிய ரீதியில் உள்ள அனைத்து பாடசாலைகளையும் மறுஅறிவித்தல் வரை மூடுவதற்கு தீர்மானிக்கபட்டுள்ளதாக கல்வி அமைச்சர் ஜி.எல்.பீரிஸ் தெரிவித்துள்ளார். நாட்டில் கொரோனா தொற்று பரவல் அதிகரித்துள்ளதை கவனத்தில் கொண்டு, இன்றைய தினம் வரையில் பாடசாலைகளை மூடுவதற்கு...

Developed by: SEOGlitz