மெய்ப்பொருள் காண்பது அறிவு

ஒரு நாளைக்கு 2000 க்கும் மேற்பட்ட பரிசோதனைகள்!

- Advertisement -

பல்கலைக்கழக மருத்துவ பீடங்களுடன் ஒருங்கிணைந்து COVID-19 பரிசோதனைகளை (பி.சி.ஆர்) மேலும் 2,000 (ஒரு நாளைக்கு) ஆக அதிகரிக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளது.

பல்கலைக்கழகங்களில் பி.சி.ஆர் பரிசோதனைகளை நடத்துவதற்கான வாய்ப்பைப் பெறுவதற்காக அலறி மாளிகையில் பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ தலைமையிலான சுகாதாரத் துறைத் நிபுணர்கள், பல்கலைக்கழக துணைவேந்தர்கள் மற்றும் மருத்துவ பீட தலைவர்கள் இடையே இன்று நடைபெற்ற கலந்துரையாடலின் போது இது குறித்து முடிவு செய்யப்பட்டது. இலங்கையில் உள்ள அனைத்து மாநில பல்கலைக்கழகங்களும் கற்பித்தல் மற்றும் ஆய்வக ஆராய்ச்சி செய்வதற்காக தங்களது சொந்த பி.சி.ஆர் கருவிகளைக் கொண்டுள்ளன.

- Advertisement -

எனவே பி.சி.ஆர் சோபரிசோதனைகளை கூடுதலாக கொழும்பு பல்கலைக்கழகம், ஸ்ரீ ஜெயவர்தனபுரா பல்கலைக்கழகம், பேராதெனிய பல்கலைக்கழகம், கெளனியா பல்கலைக்கழகம் மற்றும் மட்டக்களப்பு பல்கலைக்கழக மருத்துவ பீடங்கள் மற்றும் அறிவியல் பீட ஆய்வகங்கள் ஆகியவற்றில் உயர் கல்வி, தொழில்நுட்ப அமைச்சு மற்றும் சுகாதார அமைச்சின் ஒருங்கிணைப்புடன் நடத்தப்பட உள்ளன.

கலந்துரையாடலில் உயர் கல்வி, தொழில்நுட்பம் அமைச்சர் பந்துலா குணவர்தன, சுகாதார அமைச்சர் பவித்ரா வன்னியராச்சி ஆகியோரும் கலந்து கொண்டனர். உள்நாட்டிலும் உலகளாவிய ரீதியிலும் சமீபத்திய முன்னேற்றங்களைக் கருத்தில் கொண்டு, COVID-19 க்கான சோதனையை அதிகரிக்க வேண்டிய அவசியத்தை அவர்கள் இருவரும் வலியுறுத்தினர்.

இதற்கிடையில், அத்தியாவசிய பொருட்களை வழங்குவதற்கான ஜனாதிபதி செயலணி மற்றும் பொருளாதார மறுமலர்ச்சி மற்றும் வறுமை ஒழிப்புக்கான ஜனாதிபதி செயலணி பணியாளர்கள் COVID-19 க்கான மருத்துவ பரிசோதனைகளை மேற்கொள்ளுமாறு பணிக்கப்பட்டுள்ளனர். இதுவரை அவர்கள் யாருக்கும் தொற்று இருப்பது உறுதி செய்யயப்படவில்லை.

பொதுமக்களுக்கு நிவாரணம் வழங்குவதற்காக நாடு முழுவதும் நடவடிக்கைகளை ஒருங்கிணைத்து வருவதால், அந்த ஊழியர்களின் சுகாதார நிலை ஒரு வழக்கமான அடிப்படையில் கண்காணிக்கப்படுகிறது.

தொடர்புபட்ட செய்திகள்

Related News

மாலைதீவில் விபத்துக்குள்ளான விமானம் தொடர்பில் விசாரணை!

ஶ்ரீலங்கன் விமான சேவைக்கு சொந்தமான விமானமொன்று  மாலைதீவில் விபத்துக்குள்ளானமை தொடர்பில் விசாரணைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன. சம்பவத்தில் குறித்த விமானம் பகுதியளவில் சேதமடைந்துள்ளதாக   ஶ்ரீலங்கன்  எயார்லைன்ஸ் விமான சேவை தெரிவித்துள்ளது. மாலே சர்வதேச விமான நிலையத்தில் நிறுத்திவைக்கப்பட்டிருந்த  ஶ்ரீலங்கன்...

கம்பஹா மாவட்டத்தில் கொரோனா வைரஸ் மூன்றாம் அலை ஏற்படும் அபாயம்!

கம்பஹா மாவட்டத்தின் திவுலப்பிட்டிய பகுதியில்   கொரோனா  வைரஸ் பரவல்  மூன்றாம்  அலை   ஏற்படும் அபாயம் காணப்படுவதாக   பொதுசுகாதார பரிசோதகர் சங்கம் தெரிவித்துள்ளது. திவுலுப்பட்டிய பகுதியில் கடந்த 48 மணித்தியாலங்களில்  84 பேருக்கு கொரோனா தொற்று...

யாழ்ப்பாணத்தில் பொலிஸ் சமிக்ஞையை மீறி பயணித்த   வாகனம் மீது துப்பாக்கி பிரயோகம்

யாழ்ப்பாணம் கொடிகாம் பகுதியில்  பொலிஸ் சமிக்ஞையை மீறி பயணித்த   வாகனம் ஒன்றின் மீது பொலிஸார்  துப்பாக்கி பிரயோகம் நடாத்தியுள்ளனர் சட்டவிரோத மணல்  கடத்தல் இடம்பெறுவதாக பொலிஸாருக்கு  கிடைக்கப்பெற்ற  தகவலின் பிரகாரம்  மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனை நடவடிக்கையின்...

பல்கலைக்கழகங்களை மீள திறக்கும் திகதியில் மாற்றம்!

நாட்டின் அனைத்து பல்கலைக்கழகங்களையும் மீள திறக்கும் தீர்மானம் எதிர்வரும் இரண்டுவாரங்களுக்கு பிற்போடப்பட்டுள்ளது. நாட்டின் தற்போதைய நிலைமையினை கருத்திற்கொண்டு இந்த தீர்மானம் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக கல்வி அமைச்சர் ஜீ எல் பீரிஸ் தெரிவித்துள்ளார் இதேவேளை நாட்டின் அனைத்து  பல்கலைக்கழகங்களும்...

இலங்கை மற்றும் இந்தியாவிற்கு இடையில் ஆரம்பிக்கப்படவிருந்த விமான சேவை ஒத்திவைப்பு

இலங்கை மற்றும்  இந்தியா ஆகிய நாடுகளுக்கிடையில்  உயிர்குமிழி முறையிலான பயணமுறைமை இடைநிறுத்தப்படவில்லை என சுற்றுலாத்துறை அமைச்சர் பிரசன்ன ரணதுங்க தெரிவித்துள்ளார், இருநாடுகளினதும் சுற்றுலாத்துறையை மேம்படுத்த இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக பிரசன்ன ரணதுங்க குறிப்பிட்டுள்ளார்., இந்த நிலையில்...

Developed by: SEOGlitz